Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมแต่งงานแล้ว...ผิดไม๊ที่ผมจะเลือกคนที่ใช่กว่า!!! ติดต่อทีมงาน

ผมแต่งงานกับแฟนมา 2 ปี เรามีปัญหากันแยกกันอยู่มาได้ 2 ปีกว่าๆ แต่เราไม่ได้จดทะเบียน ไม่มีลูก และที่บ้านเราทั้งคู่ก็อยากให้กลับมาคืนดีกัน ระหว่าง 2 ปี ก็ติดต่อกันบ้าง แต่ไม่ได้เจอกันเลย ผมก็ไม่รู้ว่าเธอมีใครใหม่หรือปล่าว เราสองคนแค่คุยโทรศัพท์กันถามสารทุกข์สุขดิบ

จนเมื่อปีที่ผ่านมา ผมก็ไปคบกับผู้หญิงอีกคน ตอนนั้นก็ยังไม่ได้กล้าตัดสินใจจะคบแบบแฟน แต่หลายๆ เธอทำให้ผมเห็นว่าเธอเก่งกว่าผู้หญิงที่ผมเคยแต่งงานด้วย...

ไม่ว่าจะฐานะทางบ้าน การศึกษา การงาน เงินเดือน รถรา เธอมีหมด ตรงกันข้ามผู้หญิงที่ผมแต่งงานด้วยเธอไม่มีอะไรเลย

คือเธอเป็นคนต่างจังหวัด ที่ผ่านมาคือผมดูแลเธอตลอด ที่เราห่างกันส่วนนึงก็มาจากไปไหนมาไหนผมต้องคอยรับส่งตลอด โอเคผมยินดีนะ แต่บางครั้งผมเหนื่อยจากงายแล้วก็ต้องรีบไปรับเธออีก อีกอย่างคือเงินเดือนน้อย ผมต้องคอยดูแลเรื่องเงินด้วย ซึ่งผมเองก็ฐานนะปานกลาง

ที่นี้คุณว่าผมผิดไม๊ ที่ผมจะบอกผู้หญิงคนที่ผมเคยแต่งงานด้วยว่า ไม่ต้องกลับมาแล้วนะ ผมมีคนใหม่แล้ว...ส่วนเธอผมก็ไม่รู้มีแฟนใหม่หรือเปล่า

ผมบอกผู้หญิงคนใหม่ว่าผมเลิกกับภรรยาตั้งแต่คบกับเธอแรกๆ ผมไม่รู้ต้องทำยังไงดี...ประเด็นคือผมไม่กล้าบอกเธอว่าผมมีคนใหม่ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าผมกับคนใหม่จะไปกันรอดไม๊ แต่เท่าที่ดูก็น่าจะรอด นิสัยใจคอก็คุยกันรู้เรื่อง

ผมจะทำยังไงดีครับ ขอบคุณ

จากคุณ : ...
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 13:51:34 A:125.24.97.183 X: TicketID:315335

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com