Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

//.. มือกำไม่ได้ค่ะ เวลาตื่นนอน ไม่ว่าจะตื่นเช้า หรือนอนกลางวัน กลุ้มมากค่ะ.. ติดต่อทีมงาน

มีอาการมาจะเดือนแล้วค่ะ อาการคือ พอตื่นไม่ว่าไม่ว่าจะเวลาไหน มือจะกำไม่ได้ ต้องฝืน จะเจ็บค่ะแต่เจ็บไม่มาก พอกำได้แล้วก็หายเลยมือก็จะกำแบได้ปกติ เหมือนกับไม่มีอะไรเดิดขึ้น เป็นทั้ง2 มือเลยค่ะ แล้วส่วนตัวก็ไม่ได้ทำอะไรหนัก จนถึงขนาดจะเป็นนิ้วล๊อดได้ ยิ่งมือซ้ายที่ไม่ถนัดก็เป็นค่ะแม้แต่นอนกลางวันตื่นมาก็เป็น พอกำได้แล้วก็หายเลย มือปกติ หยิบจับอะไรก็ปกติ

เมื่อ4 วันก่อนไปหาหมอที่ รักษาเกี่ยวกับนิ้วล๊อค หมอก็เช็คดู บอกว่ามีพังผืด ก็ให้อบความร้อน ให้ยามาทาน แต่เราก็งงกับยาที่หมอให้มา เขียนที่หน้าซองยา มี ..กล้ามเนื้ออักเสบ ...คลายกล้ามเนื้อ ....กระเพาะ....แก้อักเสบ...แค่นี้ค่ะ ทานมาถึงวันนี้ ตื่นเช้ามาก็ยังกำไม่ได้เหมือนเดิม อาการเหมือนเดิม

เรากลัวค่ะ กลัวว่ามือจะกำไม่ได้ แล้วเราจะทำงานยังไงคะ อย่างนี้กินยาต่อไปหรือยังไงดีคะ หมอให้มา 2 อาทิตย์ ไม่ได้นัดต่อด้วย แต่บอกให้เข้าไปอบความร้อนที่คลีนิค อาทิตย์ละครั้ง

คือใครมีอาการแบบเรา หรือรู้วิธี ยังไง แนะนำเราหน่อยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : kk
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 54 20:58:59 A:125.24.133.132 X: TicketID:135636

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com