Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษา..พี่สาวเป็นไข้หวัดใหญ่แต่อยู่โรงพยาบาลเอกชน อยากย้ายไปรัฐบาล ทำได้หรือป่าวคะ ติดต่อทีมงาน

จะรบกวนขอคำปรึกษา

เนื่องจาก พี่สาวเป็นไข้สูงมาก แล้วปวดขาเดินไม่ไหว เราตกใจเลยไปโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด เราเลยเข้าเอกชนแถวๆ นั้น

หมอบอกว่า น่าจะเป็นไข้หวัดใหญ่ ให้นอนดูอาการ 1 คืน

เฉพาะค่าห้องอย่างเดียว 3,000 กว่าบาท ยังไม่รวมอื่น คือค่ารักษาอีก

เราอยากถามว่า ถ้าเป็นไข้หวัดใหญ่เนี่ย จะต้องนอนโรงพยาบาลประมาณกี่วันหรอ?? คะ

เพราะว่าเราคิดว่า ถ้านอนสัก 2 - 3 วันเนี่ย เราก็คงยังพอไหว แต่ถ้านอนนานกว่านั้น เราคงต้องขอย้ายไปโรงพยาบาลรัฐบาล สามารถทำได้ หรือป่าวคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำ นะคะ

จากคุณ : winnertong
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 54 22:10:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com