Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ขอลงห้องนี้ด้วยนะคะ) กำลังใจให้ผู้ป่วย ญาติผู้ป่วย และผู้สูญเสียค่ะ ติดต่อทีมงาน

ก็อปมาวางค่ะ พิมพ์ใหม่หมดไม่ไหว 555+

ขณะนี้9โมง30(เช้า) เฮือกกก ไม่ได้นอนมาครบ24ชม.พอดีเลยค่ะ 55+ เพราะว่า.... เรานั่งป่นเอ็มวีนี้ให้เสร็จค่ะ พยายามซู้ดดดดดกาแฟเข้าไปเพื่องานนี้โดยเฉพาะ (เพื่อ?) แอร๊ยยส์ ซาดิส //กลิ้ง

พอๆ เข้าเรื่องนะคะ

จากที่เคยตั้งกระทู้รับทำเอ็มวีฟรีอันนึงนะคะ มีคนติดต่อเข้ามาไม่ต่ำกว่า150คน *0* เฮือก ค่ะ อยากบอกว่าเราอ่านครบทุกฉบับนะคะเพียงแต่ตอบทุกคนไม่ได้จริงๆ เพราะเยอะเหลือเกิน ต้องขอโทษด้วยนะคะ
ความเดิมตอนที่แล้วเราบอกว่าอยากทำเอ็มวีรักๆ แต่ส่วนใหญ่ที่เขียนเข้ามาออกมาเป็นแนวรักวัยรุ่นกุ๊กกิ๊กและเนื้อเรื่องคล้ายๆกันหมด เราเลยหยิบเรื่องสำคัญของอีเมล์กลุ่มนึงนะคะ เป็นเมล์เกี่ยวกับผู้ป่วยมะเร็ง ผู้ที่มีลูกหรือคนรักป่วย ผู้ที่สูญเสียคนรักต่างๆนาๆ ทำให้เราสะอึกเลยตอนที่ได้อ่าน เพราะเราเองก็เสียเพื่อนไปจากโรคมะเร็งเช่นกันค่ะ แล้วก็มีคนรู้จักที่รอดโรคร้ายนี้มาได้ด้วย
เอ็มวีตัวนี้จึงตั้งใจมอบให้แก่ผู้ป่วย เพื่อนๆ ญาติๆ ผู้สูญเสีย หรือ ผู้ที่ต้องการกำลังใจไม่ว่าในด้านใดก็ตามนะคะ
โดยที่ตัวละครในเอ็มวีมาจากเรื่องที่หลายคนส่งเข้ามาแหละค่ะ พูดง่ายๆคือ เอ็มวีนี้เขียนมาจากเรื่องจริงค่ะ แต่จัดฉากนิดๆหน่อยๆเพื่อความลงตัว

ขอพูดให้กำลังใจตรงนี้เลยนะคะ สำหรับผู้ที่ต้องการกำลังใจ

สู้ๆนะคะ บางอย่างมันอาจจะดูก้าวข้ามได้ยาก แต่ไม่ได้แปลว่าเราจะข้ามมันไม่ได้ค่ะ ตอนข้านเราอาจจะล้นถลอกไปบ้างก็อย่าเพิ่งท้อค่ะ สู้ๆน้าาาาา ยังมีกำลังใจจากตรงนี้และหลายๆที่อยู่  //ฉีกยิ้มถึงหู

ขอให้เพื่อนๆพันทิปช่วยเม้นให้กำลังใจคนที่ท้อด้วยกันนะคะ เผื่อใครได้เข้ามาอ่านจะได้รู้สึกดีขึ้น //จับแก้มฉีกยิ้ม

**ขอส่งข้อความส่วนตัวถึงเพื่อนเราที่จากไปหน่อยนะคะ
น๊อตจ๊าา ทุกคนคิดถึงน๊อตและรักน๊อตเสมอนะ พวกเราจะไม่มีวันลืมน๊อตเลย จุ๊บๆๆๆ

เชิญชมเอ็มวีได้เลยค่าาาาา แต่นแต๊นนนน

ป.ล. อีก5วันเราจะกลับไทยแล้วนะคะ ใครที่ติดตามผลงานอยู่ เราจะพยายามปั่นออกมาก่อนกลับละกันนะคะ สู้สุดติ่งฮ่าาา

ติดตามเรื่องราวอื่นๆได้ที่เฟสเรานะคะ Chel Chellin Cygnel FC (มีคำว่าFCด้วยเนื่อ อันที่ไม่มีมันไม่ใช่ ฮาาา)
จุ๊บๆ

จากคุณ : ShioRamen
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 02:38:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com