Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้นี้ให้กำลังใจหมอดีๆกัน หมอคนไหนรักษาดีจริงๆสำหรับคุณมาแชร์กัน ติดต่อทีมงาน

เห็นหมอบ่นน้อยใจมาหลายกระทู้วันนี้คนป่วยเลยมาให้กำลังใจคุณหมอท่านที่ทุ่มเทกับการรักษาคนไข้โดยไม่เกี่ยงงอน ไม่เคยวีนเหวี่ยงใส่คนไข้เลยซักครั้ง

พอดีวันนี้ถึงคิวหมอนัดไปตรวจ  ปกตินัดทุกเดือนไปไม่เคยขาด พูดง่ายๆกลัวตายนั่นเอง 5555555  ก็ตื่นกันตั้งแต่ไก่โห่ฮิ้วโห่กันเลยทีเดียวคะ ก็ตามขั้นตอน เก็บฉี่ รอคิว  วันนี้มาสายเพราะท่านแม่ฉกรถไปซื้อของมาขายก่อนก็เลยได้คิวที่ 19

พอซักประวัติเสร็จก็รอคลีนิคไตเปิดตอนบ่ายโมงครึ่งค่ะ ก็นั่งอ่านหนังสือรอ  จน 15.45 น. ได้เข้าห้องตรวจ ได้ยินคุณหมอถามคุณผู้ช่วยพยาบาลว่าเหลืออีกกี่คน((เสียงนุ่มมากกก))

คุณผู้ช่วย((ผู้ช่วยห้องนี้น่ารักทุกคน)) ก็บอกว่าไม่รวมในห้องนี้อีก 16 คนค่ะ

เวลาเปิดปิดของคลีนิคไต  13.30-16.00 น. ค่ะ  หมอก็อืมเกินเวลา แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็เสร็จ

แต่เรารู้เลยค่ะว่าเดี๋ยวของหมอน่ะ อีกราวๆ 45 นาที-1 ชั่วโมงแน่ๆ เพราะคุณหมอค่อนข้างจะละเอียดมากกกกก  ถ้าคนไข้รายไหนมีปัญหาข้องใจจะถามหลังจากตัวเองตรวจไปแล้ว หมอก็ตรวจเพิ่มให้นะคะ

เป็นคุณหมอที่เสมอต้นเสมอปลายมากๆ ไม่เคยนินทาคนไข้ลับหลังให้ได้เห็นได้ยินหรือตำหนิคนไข้เลยค่ะ  และคนไข้ของคนหมอท่านนี้ส่วนมากที่รักษากันมานานก็จะไม่มีใครงอแงเลยซํกคน ยกเว้นคนมาใหม่อาจจะหงุดหงิดบ้างว่าทำไมเรียกช้า

คุณหมอท่านนี้คือ

นพ.สุพงศ์ จงสกุล

แผนกอายุรกรรม   โรงพยาบาลพหลพลพยุหเสนา จังหวัดกาญจนบุรี

แล้วเพื่อนๆห้องสวนลุมล่ะคะ มีคุณหมอในดวงใจท่านไหนแผนกไหนโรงพยาบาลอะไรอยากจะประกาศให้เพื่อนๆท่านอื่นทราบบ้างว่ารักษาดี เห็นใจและเข้าใจคนไข้บ้างคะ

จากคุณ : คลับซ่าส์
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 19:12:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com