Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากปรึกษา แม่มีอาการน้ำในหัวใจค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อเดือนก่อน แม่เรามีอาการท้องบวมค่ะ เลยไปหาหมอ
หมอบอกว่ากล้ามเนื้อในช่องท้องอักเสบ ก็ฉีดยาให้
อาการก็ดีขึ้นค่ะ แต่พอผ่านมา ถึงวันนี้ แม่ท้องบวมอีก
คราวนี้ลามไปถึงตรงหน้าอกค่ะ เลยไปหาหมออีกครั้ง
คราวนี้ไป ร.พ. เอกชน เอ็กซเรย์ เสร็จสรรพ
หมอบอกว่า มีอาการคือนน้ำเข้าไปเกาะในหัวใจ
(ซึี่งเราเองไม่เคยได้ยินมาก่อน) หมอแซวแม่ว่า
ไม่ตายง่ายนะโรคนี้ แม่เราก็โล่งอกค่ะ
หมอบอกว่าเป็นโรคที่รักษาได้

อยากรบกวนปรึกษาผุ้ที่มีญาติ หรือ เคยเป็นอาการนี้ค่ะ
อยากทราบว่าต้องระวังเรื่องอะไรเป็นพิเศษ
และใช้ระยะเวลานานเท่าไหร่ ถึงรักษาหาย
ตอนนี้เราก็เครียดหน่อยๆๆ นะค่ะ เพราะไม่แน่ใจว่า
มันคืออาการเบื้องต้นของโรคอะไรหรือเปล่า
ได้แต่ภาวนาให้อย่าเป็นอะไรร้ายแรงค่ะ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะค่ะ

ปล. วันนี้วันเกิดแม่เราพอดี แต่แม่ก็ไม่สบายซะงั้น เราก็แอบเครียดค่ะ

จากคุณ : CB2_Love Love
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 54 12:29:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com