Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าคนที่คุณชอบ...วิจารณ์ตัวคุณแบบถึงใส้ถึงพุง คุณจะคบต่อไหม.... ติดต่อทีมงาน

ผมขอยกตัวอย่างซึ่งมันอาจจะไม่ละเอียดหรือครอบคลุมเนื้อหาทั้งหมด
แต่อยากทราบความคิดเห็นจากทุกท่าน...
บางครั้งรับฟังเพื่อนำไปปรับปรุงตัวเอง แต่ถ้ามาตัดสินชะตาชีวิตคงหนักหนาเกิน

ผมรู้สึกชอบผู้หญิง เธอเป็นคนดูดี จากบุคลิกภาพ และหน้าที่การงาน
คล้ายว่าผมจะห่างไกลจากเธอ ด้วยความพิถีพิถันดูแลสุขภาพจนละเอียดยิบ
ซึ่งมันก็เข้ามาในชีวิตผม จากสังคมแบบนึง ผู้ชายปกติธรรมดา สู่อีกโลกนึง

หลังจากคบพูดคุยกันสักระยะ ก็เริ่มบอกว่า "กลิ่นปากแรงมาก ทำไมไม่ดูแลรักษาสุขภาพช่องปาก"
ทุกวันก็จะถามว่าเมื่อไรจะหาหมอฟัน รออะไร
"ทำไมไม่ยอมดูแลสุขภาพผิว เห็นไหมกระฝ้าขึ้นตามมือแขนแล้ว
หลังก็ขึ้นสิว...เยอะครับ หน้าเป็นหลุมไปทำเดอม่า รอลเลอร์ แบบต้องเกิดใหม่แล้วมั้ง
เธอเน้นย้ำว่า "ถ้าไม่ชอบไม่รัก คงไม่บอกนะ คุณต้องเชื่อฉันนะ ถ้าขืนไม่ยอมปรับปรุงหรือพัฒนาเราคงคบกันยาก"
ผมถามผมแย่ขนาดนั้นในสายตาเธอเหรอ ผมก็ผู้ชายคนนึงที่มีข้อผิดพลาด
ไม่เป๊ะ ไม่ได้ดูแลอะไรมากขนาดนั้น
ถ้าสิ่งนั้นเป็นสิ่งที่ต้องปรับปรุงแก้ไข ผมยอมรับฟังและทำตาม
แต่ถ้าบอกว่าเป็นตัวตัดสินอนาคต ผมก็ไม่รู้จะทำไงได้ ของแบบนี้ต้องอาศัยเวลา
และทุนเดิมของตัวเอง คนที่รักเรา ย่อมรับความเป็นตัวตนของเราได้
แต่พยายามมองเธอในภาพบวก เพื่อตัวของเราเอง แต่ทีลำบากใจคือ
การตอกย้ำทุกครั้งที่มีบทสนทนาหรือเจอกัน ....

จากคุณ : VIOS 2.4 Elegance v6
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 15:42:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com