Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้คำแนะนำการดูแลผู้ป่วยโรคมะเร็งตับ(ระยะสุดท้าย) ติดต่อทีมงาน

คนที่เป็นโรคมะเร็งตับระยะสุดท้ายนี้ ไม่ใช่ใคร คุณพ่อของหนูเอง

หนูอยากจะดูแลท่านให้ดีที่สุด เท่าที่ลูกสาวคนนึงพอจะทดแทนได้
คุณพ่อมีอการปกติ แค่ถ่ายท้องบ่อย แต่คุณหมอบอกก้อนเนื้อมะเร็งลามเป็น24ซม.แล้ว มันใหญ่มาก 
ท่านเป็นคนเข้มแข็ง ไม่แสดงอาการว่าตัวเองป่วยเลย แค่นอนบ่อย เหนื่อยง่ายเท่านั้นค่ะ
แต่ท่านรู้แค่ว่าเป็นมะเร็งระยะสอง(เราโกหกน่ะค่ะ) เพราะกลัวบอกไปว่าระยะสุดท้ายแล้ว แกจะไม่มีกำลังใจ เพราะหมอบอกท่านจะอยู่ได้แค่2เดือน ตับเหลือน้อยแค่20%แล้ว
ตอนนี้ให้คุณพ่อทานยา Nexavar เพื่อต่ออายุท่านให้ยาวที่สุดเท่านั้น
ตอนนี้ครอบครัวแอบท้อมากเลย แต่ก็ไม่แสดงให้ท่านเห็น
ไม่รู้จะทำอย่างไร อยากขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : miromor
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 15:05:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com