Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรอสั้นๆบ่อย เหมือนมีลมในกระเพาะ รู้สึกอยากจะอ้วก = อาการเริ่มต้น โรคกรดไหลย้อน ? ติดต่อทีมงาน

ผมมีอาการเหมือนมีลมในกระเพาะอ่ะครับ ทำให้เรอสั้นๆ บ่อยมาก มากจนเหมือนจะอ้วกๆ ออกมา

เป็นมาตั้งแต่วันศุกร์ แต่ตอนนี้เริ่มมีการเหมือนฝาดๆ ที่คอ รส มันเหมือนอ้วกอ่ะครับ แต่ไม่ได้อ้วกออกมา

ผมเลยคิดว่า อาหารหรือน้ำย่อยในกระเพาะผม มันขึ้นมารึเปล่า ?

แต่ถึงตอนนี้ผมยังไม่มีอาการจนรู้สึกแสบ มีเพียงรู้สึกตะหงิดๆ ตรงท้องส่วนบน กับ ส่วนคอนิดหน่อยอ่ะครับ แต่มันยังไม่ถึงขนาดที่เรียกว่าแสบ

นี่เป็นอาการ "เริ่มต้น" ของโรคกรดไหลย้อนรึเปล่าอ่ะครับ ? หรือว่าผมเป็นโรคอะไร รบกวนแนะนำทีครับ

เป็นมาตั้งแต่วันศุกร์ครับ ตอนนี้กำลังดูอาการอยู่ วันนี้ทุเลาๆ ลง แต่คิดไว้ว่าถ้ายังไม่หายจะไปปรึกษาหมอ

ปล1. เพิ่งเริมทำงานไม่กี่เดือนเองครับ แต่งานหนักมาก เลยคิดไปเองว่า โรคที่กำลังจะเป็น นี่เป็นเพราะทำงานหนักมากไปรึเปล่า เฮ้อออ ไม่คุ้มเลยจริงๆ

ปล2. ผมจะหายมั้ยครับ

จากคุณ : ชื่อนี้ไม่มีคนรู้จัก
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 54 23:46:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com