Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียดค่ะ หมอนัดส่องกล้องพรุ่งนี้แล้ว ติดต่อทีมงาน

เราเคยมาเล่าในนี้นะคะ ว่าเรามีอาการถ่ายแล้วเลือดออกช่วงก่อนวันแม่ จากนั้นอาการก็ดูจะหายไป ต่อมาเราไปเที่ยว2อาทิตย์ช่วงเที่ยวก็ถ่ายเกือบทุกวันนะคะ แต่เวลาเช็ดจะเจอเลือดติดทิชชู่ แต่ในชักโครกไม่มีค่ะ

กลับมาจากเที่ยววันแรกเราก็ไปหาหมอทันที หมอส่องแล้วบอกว่าเป็นแผลที่ขอบทวารค่ะ ให้ยาฆ่าเชื้อมากิน 5 วัน เราเริ่มกินยาวันอาทิตย์ก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ ถ่ายปกติไม่มีเลือด พอหยุดยาได้ 5 วันก็ถ่ายพอช่วงจังหวะเบ่งสุดท้ายก้มมองในชักโครก แอร๊ยยย มีเลือดหยดค่อนข้างเยอะเหมือนกันแต่เห็นสีไม่ชัด เราก็เผ่นหาหมอวันนั้นเลยค่ะคราวนี้หมอไม่ส่องแล้วสั่งยาฆ่าเชื้อต่อ เรากินยาได้ 4 วันระหว่างนี้ก็ถ่ายปกติมากๆค่ะทุกวันไม่มีเลือด อยู่ๆตอนเช้าดื่มน้ำไป 1 แก้วแล้วปวดห้องน้ำเข้าไปถ่ายคล่องมากก้มมองในชักโครก ช็อค มีเลือดเป็นสายติดอยู่กับอุจจาระแต่ไม่ได้ปนกับเนื้ออุจจาระนะคะ เราก็เลยสับสนใหญ่แล้วเพราะประจำเดือนเรามาวันแรกพอดีด้วย ไม่รู้ว่าเป็นเลือดอะไรกันแน่ ไปหาหมอทันที หมอเลยสั่งส่องกล้องวันพรุ่งนี้ค่ะ เรากลัวจังว่าจะเป็นมะเร็งลำไส้ใหญ่มาอ่านอาการของโรคก็รู้สึกจะเข้าเกณฑ์
1. ถ่ายเป็นเลือด ใช่เลย แต่ไม่ได้ทุกวันนะคะ คือตั้งแต่มีอาการก็ถ่ายทุกวันแต่มีเลือด 5-6 วันที
2. อุจจาระเล็กลง อันนี้ไม่ชัวร์ เล็กรึเปล่าไม่รู้ แต่รู้สึกว่าตั้งแต่กินผักผลไม้ทุกวันก็ถ่ายคล่องดี ไม่ทราบจะเกี่ยวกับยาฆ่าเชื้อที่กินรึเปล่า
3. ปวดท้อง ไม่เคยปวด
4. เบื่ออาหาร น้ำหนักลด ไม่เคยเบื่อ น้ำหนักขึ้นตลอด
ตอนนี้เรากินไม่ได้นอนไม่หลับเลยค่ะ คิดแต่ว่าจะเป็นมะเร็ง ถ้าส่องกล้องแล้วเจออะไรต้องตัดชิ้นเนื้อไปตรวจระหว่างรอเราต้องเครียดตายก่อนแน่เลย

จากคุณ : สาวน้อยถอย Jazz
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 54 12:47:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com