Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามคนที่ไม่ได้ทำงานประจำเกี่ยวกับการออกไปข้างนอกครับ ติดต่อทีมงาน

ในช่วงวันธรรมดา ช่วงที่มีเวลาว่าง ออกไปไหนกันครับ?

ผมโดนคนรอบตัวหาว่าเก็บตัวอยู่บ่อยๆ แต่ผมไม่ได้คิดอย่างนั้น...

คือผมทำงานแบบฟรีแลนซ์น่ะครับ ทำงานที่บ้านเลยไม่ต้องตื่นแต่เช้าออกไปทำงานแล้วกลับเข้าบ้านค่ำๆ ก็เลยทำให้ไม่ค่อยได้ไปไหน นอกจากออกไปเจอกับเพื่อนที่เป็นฟรีแลนซ์เหมือนกันบ้างนัดเจอกับเพื่อนรุ่นเดียวกันก็ปีละ 2-3 ครั้งได้ นอกนั้นก็ออกไปซื้อของใช้ ซื้ออาหาร หาอะไรกินครับ

ก็มีบางคนชอบบอกว่าผมเก็บตัวเพราะไม่ยอมออกไปไหน ทำไมถึงไม่ออกไปข้างนอกบ้าง ...ผมไม่รู้จะไปไหนเลยไม่ไป แล้วก็ผมไม่มีความจำเป็นต้องไปไหนด้วย (คือถ้ามันมีเรื่องให้ไปผมก็ไปนะครับไม่ใช่ไม่ยอมไปไหนเลย) ให้ผมไปเดินห้างก็ไม่รู้ว่าจะเดินทำไมมันรู้สึกไร้จุดหมาย ให้ไปเดินช้อปปิ้งเหรอ...ผมก็ไม่ได้มีอะไรอยากเปลี่ยนอยู่ตลอดอย่างนั้น ไปดูทีเดียวก็จบ ถ้ามันยังไม่ถึงเวลาจะซื้อผมก็ไม่ดู บอกตรงๆ ว่าออกไปทุกวันแค่ 2 อาทิตย์ติดกันก็หมดแล้วครับไม่รู้จะไปไหนแล้ว

เพราะงั้นก็เลยอยากรู้ว่าคนอื่นๆ ไปไหนกันบ้างเหรอครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ย. 54 10:55:50

จากคุณ : nyo
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 54 10:46:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com