Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!! อุดฟันแล้ว ปวดฟัน เสียวฟันมาก เคี้ยวไรไม่ได้ เจ็บถึงหู เกิดจากสาเหตุไรครับ ติดต่อทีมงาน

!!! อุดฟันแล้ว ปวดฟัน เสียวฟันมาก เคี้ยวไรไม่ได้ เจ็บถึงหู  

เป็นฟันกรามล่าง ด้านใน ซี่ที่ 1 และ 2 ครับ

ทั้งก่อนหน้าจะอุด ฟันผุก็จริง  แต่ใช้เคี้ยวอาหาร ของแข็งๆ เช่ย ก้านคะน้า  ก็ไม่เห็นเสียวฟัน ปวดฟันเลย    

แต่พอไปอุดฟันเมื่ออาทิตย์ก่อนเท่านั้นแหละ    อุดวัสดุสีเหมือนฟันครับ

อาการ เจ็บ ปวดฟัน เกิดขึ้น  เสียวมากๆ  เคี้ยวขนมเค้กที่ว่าอ่อน นุ่มๆ ยังไม่ได้เลย     ทั้งที่เช็คขอบฟันแล้ว หรือวัสดุสูงต่ำไหม หมอว่า  ก็พอดีปกติดีนะครับ  

ผมจึงอยากปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆครับ ว่า ทำไม อุดฟันแล้ว มีอาการเจ็บ เสียวฟันมากกว่าเดิม เคี้ยวไร แทบไม่ได้ เจ็บมา สามวันแล้ว อาการเจ็บลามไปถึงหูแล้ว       ทั้งที่ก่อนอุด  ไม่มีอาการนี้เลยครับ  เป็นเพราะหมอกรอฟันผมลึกไปป่าวครับ   หรือเพราะอะไร ขอคำแนะนำครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ย. 54 23:45:43

จากคุณ : thepowermancity
เขียนเมื่อ : วันมหิดล 54 23:33:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com