Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์และความรู้สึกดีๆจากโรคงูสวัด และ โรงพยาบาลเจ้าพระยาครับ ติดต่อทีมงาน

ผมมีอาการคันที่ต้นคอ ใต้หูขวามาประมาณ 2 วันครับ เมื่อวานผมเลยไปให้เภสัชกรดู เค้าก็บอกว่า เริมแน่นอน ผมก็ โอ้ว... เริมมันเป็นได้อีกที่นึงด้วยนี่ ทำไมมาขึ้นเป็นหัวแบบนี้ แล้วก็เลยทายาทีซื้อจากเขามา พอถึงวันนี้ เอ๊ะ มันคันเพิ่ม โอ้ว ยาวมาถึงต้นคอ ถึงหน้าอกแล้ว ทำอย่างไรดี เวลาจะไปหาหมอก็ไม่มี ก็ไปหาเภสัชกรอีกที่หนึ่ง โดยผมเดาเอาเองว่าเป็น"งูสวัด" ก็ตามนั้น เลยซื้อยามาทาน แต่ทานไปแล้วรู้สึกไม่สบายใจ ว่า อาบน้ำได้ไหม? ใส่เสื้อคอปกได้ไหม? ถูสบู่ได้ไหม? มันจะลามไหม? เอามือไปจับได้ไหม? ต้องฉีดยาเพิ่มใหม? จึงตัดสินใจ ไปพบแพทย์ดีกว่า แต่… เราจะเอาเวลาไหนไป ก็นึกขึ้นได้เคยดูโฆษณา ศูนย์การแพทย์เฉพาะทางเที่ยงคืน โรงพยาบาลเจ้าพระยา ก็เลยลองใช้อินเตอร์เน็ตจากโทรศัพท์สืบดูว่ามีจริงไหม อ่ะ พอได้ข้อมูลแล้ว ก็กังวลอยู่เรื่องหนึ่ง คือ ค่ารักษา....

ปกติผมเป็นคนที่ไม่มีเวลาว่างเลยตอนกลางวัน จึงต้องไปหาหมอเฉพาะเวลากลางคืน ซึ่งก็รู้ๆกันอยู่ ว่าไม่ใช่หมอเฉพาะทาง และค่ารักษาก็จะมีค่าล่วงเวลาของหมออีกพอสมควร แค่ปากแตก ไปหาหมอ ก็โดนไปพันนิดๆ หายใจไม่ออกตอนกลางคืน ก็พันนิดๆ ก็เลยทำให้กลัวว่า ปัจจัยอันได้แก่ -เป็นโรงพยาบาลเอกชน -เป็นแพทยเฉพาะทางด้านอายุรกรรม -เป็นศูนย์การแพทย์เที่ยงคืน อาจจะทำให้เงินเดือนหายไป 1ใน 5 เลยก็ได้ จะกลายเป็นทำงานเอาเงินมารักษาร่างกายอีก

จากคุณ : พร่องมันเนย
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 54 01:03:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com