Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาการย้ายสิทธ์บัตรทองครับต้องทำอย่างไรครับ ติดต่อทีมงาน

ปรึกษาการย้ายสิทธ์บัตรทองครับต้องทำอย่างไรครับ

พ่อผมเป็นมะเร็งปอด ตอนนี้รักษาตัวที่โรงพยาบาลสงขลานครินทร์โดยใช้สิทธิ์บัตรทองที่โรงพยาบาลดังกล่าว

ผมอยากให้พ่อมาอยู่กับผม ซึ่งผมอยู่ลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี ทราบมาเบื้องต้นว่าต้องให้พ่อย้ายทะเบียนบ้าน

มาที่บ้านผมก่อนแล้วค่อยไปทำเรื่องย้ายสิทธิ์บัตรทอง

อยากถามว่า

1.เมื่อย้ายทะเบียนบ้านมาแล้ว เราจะไปติดต่อย้ายบัตรทองที่ไหน

2.อยากให้พ่อรักษาต่อที่ ศูนย์วิจัยมะเร็งจุฬาภรณ์ ตรงวิภาวดี จะทำได้ไหมและต้องทำยังไงถึงจะได้ใช้สิทธิ์บัตรทองได้ด้วย

3.การรักษาโรงพยาบาลที่ใหม่จะต้องใช้เอกสารหรือเวชระเบียนอะไรไหมครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : คอฟฟี่หมาบ้า
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 54 10:13:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com