Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กังวลเรื่องแผลเป็นที่ใบหน้าครับ เป็นแผลเย็บจากอุบัติเหตุ แนะนำทีครับ ติดต่อทีมงาน

จากน้ำท่วมที่ต้องย้ายไปอยู่ชั้นสอง ด้วยความซน หรือดวงไม่ดีไม่รู้ อายุ25 นั่งบนหลังคาดีๆ หลังคาแตก ตัวเองก็หน้าฟาดกับหลังคา  โดนหลังคากรีดที่ใต้ตา เป็นแผลรูปตัว y คว่า ท่อน้ำตาขาด แล้วตัวเองก็ร่วงน้ำจากชั้นสอง ดีตาไม่บอด คุณหมอศัลยกรรมเย็บให้ วันนี้ครบ1อาทิตย์มาตัดไหมแล้วคุณหมอก็แปะแผ่นอะไรไม่รู้บางๆ 1เดือน ห้ามแกะ ปล่อยให้หลุดเอง แต่ผมกังวลมากๆเลยครับ เห็นคุณหมอยุ่งๆก็ไ่ม่กล้าถาม รบกวนหน่อยครับ

1.นอกจากไข่แล้ว ผมห้ามทานอะไรบ้างครับที่จะไม่ให้เกิดแผลเป็นและผลไม่ดีกับแผล นม,กาแฟ,ฯลฯ ผมทานได้ไหม

2.ผมเป็นหวัดอยู่ ทานยาแก้หวัดได้ไหม

3.มียาทา หรือยากิน หรืออะไรแนะนำบ้างครับ  ที่จะช่วยลดเรื่องแผลเป็น ควรเริ่มเมื่อไหร่ ตอนนี้คงจะทาไม่ได้มั้ง คุณหมอห้ามแกะแผ่นปิด1เดือน

เครีด และพยายามทำใจ เฮ๊อ 25 โสด จีบสาวอยู่ก็ยังไม่ติด ยังต้องมาเป็นแผลเย็บบนหน้าอีก กรรมๆๆๆ แถมเสียของอีก ตัวก็เจ็บ เชื่อแล้วว่าอายุ25 ไม่ดีจริงๆ :( ตกลงชีวิตตัวเอง กำหนดเองไม่ได้ใช่ไหมเนี่ย มันจะเกิดอย่างไงก็ต้องเกิดใช่ไหม ขนาดเลี่ยงๆแล้วนะเห็นอายุ25 สงสัยต้องไปทำบุญบ้างล่ะมั้งเนี่ย

จากคุณ : Shady Jealousy
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 54 12:10:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com