Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แค่ถูกแมวข่วน จำเป็นต้องไปฉีดยาจริงๆหรือคะ? ติดต่อทีมงาน

เหตุการณ์คือโดนแมวข่วนเมื่อวานนี้ ผ่านไปประมาณ 24 ชม.แล้วจนถึงตอนนี้
เนื่องจากไปอุ้มแมว(ไม่มีเจ้าของและปลอกคอ) แล้วหมาเดินผ่านมา
แมวจึงกระโจนหนีออกจากแขน ทำให้เล็บจิกลงบนแขน (ไม่ได้โดนกัดหรือโดนน้ำลายแมว)
แผลเป็นจุดๆเล็ก 3-4 จุด และรอยข่วนเฉยๆอีกหลายๆรอย เลือดไหลอยู่เกือบครึ่งชั่วโมง
แต่เนื่องจากอยู่นอกบ้าน กว่าจะได้ล้างแอลกอฮอล์และทาเบตาดีนก้อผ่านไป 7 ชั่วโมงแล้วค่ะ

หลายๆคนบอกว่าให้ไปฉีดยา แต่ก้อกลัวจะระแวงเกินเหตุ
ตอนนี้แผลไม่เจ็บไม่บวมค่ะ กดจิ้มลงบนแผลยังไม่เจ็บเลย

อยากขอรบกวนถามว่า...
(1) ต้องไปฉีดยาจริงหรือคะ
(2) ถ้าต้องไป ต้องไปฉีดยาอะไร กี่เข็มคะ
(3) ราคายาที่ฉีด ประมาณไหร่คะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ พอดีหาในกระทู้เก่ามันไม่มีเรื่องที่ตรงกับของเราเลยน่ะค่ะ

จากคุณ : gifuto
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 54 19:04:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com