Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากกระโดดเชือกอ่ะคะ++++เราตั้งใจมาก++++แต่เชือกมันติดขาทุกทีเลย ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เราลดความอ้วนอยู่อ่ะคะ โดยการอดอาหารเย็น ไม่ได้ออกกำลังกายอะไรเลย ทำมา 1 เดือนแล้ว น้ำหนักหายไป 3 โลค่ะ
แต่............... มันแค่ระยะสั้นอ่ะคะ พอเราเห็นว่าน้ำหนักเราลด เราได้ใจ ก็เลยซัดอาหารซะเต็มที่   น้ำหนักกลับมาหนักเท่าเดิมอีก

เราเลยคิดอยากจะออกกำลังกาย  โดยการกระโดดเชือกอ่ะคะ
เราไปซื้อเชือกมา เราลองกระโดด หาคลิปวิธีการกระโดดที่ถุกต้องมาดู  ดูแล้วเหมือนง่ายค่ะ  
แต่เราทำไม่ได้อ่ะคะ เราโดดทีไรมันติดขาทุกทีเลย

รึว่าเป็นเพราะเชือกเราอ่ะคะ  พอดีแฟนเราเป็นคนไปซื้อเชือกมาให้อ่ะคะ
เชือกค่อนข้างเส้นใหญ่หน่อยอ่ะคะ หนักๆนิดนึง เชือกเหมือนที่เค้าเล่นโอเซียวกันอ่ะคะ (รู้จักมั้ยคะ ที่สมัยประถมเค้าชอบเอาเชือกพวกนี้มาเล่นโอเซียว)
มันมีลักษณะเป็นด้ายถัก  มีสปริงถ่วงตรงกลางด้วย เหมือนจะหนักด้วยอ่ะคะ
เราเห็นในคลิปเค้าใช้เชือกแบบเส้นเล็กๆที่มีสีกันอ่ะคะ ที่เราโดดไม่ได้เป็นเพราะเชือกรึป่าวคะ

เราดูในคลิปเค้าจะกระโดดเชือก  แบบโดดทีเดียวแล้วเชือกก็ลอดเท้าเลยอ่ะคะ
แต่เราต้องเท้าแตะพื้นตั้ง 2 จังหวะ เชือกถึงจะมาลอดเท้า ดูแล้วมันช้าๆยังไงไม่รู้
โดดๆไปติดเท้าอีกแล้ว ลองทำมาอาทิตย์นึงแล้วอ่ะคะ ยังติดขาเหมือนเดิม

จากคุณ : Fairybox
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 19:33:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com