Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สู้กับภูมิแพ้ ติดต่อทีมงาน

ผมอยากปรึษาการสู้กับภูมิแพ้หน่อยครับ

ถ้าเราอยากช่วยให้คนที่ไม่ชอบออกกำลังกาย  ไม่ค่อยกินอาหาร พักผ่อนไม่เป็นเวลา   สู้กับภูมิแพ้โดยที่ไม่ไปเปลี่ยนพฤติกรรม  หรือเปลี่ยนให้น้อยที่สุด จะพอมีวิธีไหนบ้างครับ  ที่ผมนึกๆตอนนี้  มีเรื่องของ น้ำมันหอมระเหยบำบัด  แต่ก็ไม่รู้ว่าที่ขายๆกันมันจริงหรือหลอก  ของแท้ช่วยได้จริงต้องไปซื้อจากที่ไหนบ้าง  หรือมีวิธีไหนจะแนะนำอีกบ้างครับ        อาการแพ้ของเค้าคือแพ้อากาศ  คันจมูก  จามเยอะ  ถ้าหนักๆจะมีผื่นขึ้นหน้า  เค้าก็กินยาไปหาหมอบ่อย  แต่ก็ไม่อยากให้กินยามากกลัวส่งผลไม่ดีต่อ ตับและไต  เลยอยากได้วิธีแบบธรรมชาติหน่อยครับ    

ปล. เป็นโลหิตจางด้วยครับ

จากคุณ : radar_bizon
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 55 15:14:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com