Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมร่วงควรทาน Zinc กับ Biotin จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้านี้เคยมาตั้งกระทู้ถามทุกท่านแล้วว่า ผมร่วงควรทำยังไง เพราะว่า ช่วงนี้ผมเรียนอยู่ที่จีน อากาศหนาว

มีอาการผมร่วงค่อนข้างมาก หลายๆท่านแนะนำให้ ทาน Zinc กับ Biotin หลังจากที่ไปหาข้อมูลมาเพิ่ม

ก็เข้าใจว่าควรทานสองตัวนี้ไปพร้อมกัน ก่อนหน้านี้ผมอยู่ที่จีน หาซื้อ Biotin ไม่ได้ถามร้านยามาหลายร้านไม่มีใครรู้จักเลย

ตอนนี้ปิดช่วงตรุษจีนเลยกลับมาเมืองไทย อยากรบกวนคนที่รู้หน่อยครับว่า จะหาซื้อ สองตัวนี้ได้จากที่ไหนบ้าง

โดยเฉพาะ Biotin อ่ะครับ Zinc ผมเห็นบ่อยหาซื้อไม่ยาก แต่ผมหาซื้อ Biotin ไม่ถูกไม่รู้ว่าควรจะไปซื้อที่ไหน

เป็นไปได้ก็อยากทราบ ยี่ห้อ ที่ค่อนข้างได้มาตรฐานด้วยครับ

จากคุณ : theminidoctor
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 55 00:54:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com