Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เศร้าจัง.... ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้นี้ http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L11511211/L11511211.html

เราเลิกกับแฟน แต่ก็ยังตัดไม่ขาดสนิท เรายังรับสายที่เค้าโทรมา ติดตามข่าวสารจากเค้า ยังรู้สึกรอคอยโทรศัพท์จากเค้าทุกวัน
ทำใจได้ยากจัง ทั้งที่ทำกับเราขนาดนี้ เรารู้ว่ายังไงเราก็ไม่กลับมาคบกับเค้า (และเค้าก็ไม่ได้แสดงความจริงใจที่จะให้เรากลับไปคบหาด้วย) หลายๆ เรื่อง คบไปก็มีแต่จะเสียน้ำตา วันหนึ่งๆ ผ่านไปอย่างเชื่องช้า หมดหวัง วันไหนเค้าไม่โทรมา เราก็นอนไม่หลับ เศร้า และคิดว่าเค้าจะอยู่กับใครนี่ เหมือนเคยตั้งโปรแกรมไว้ว่าเค้าต้องโทรมาช่วงนี้ช่วงนี้ ตลอด 5 ปี

กำลังใจในการทำงาน ในการดำเนินชีวิต ก็หายไปหมด ก่อนเกิดเรื่องนี้แม้ไม่ได้คุยกันจริงจัง แต่เราก็คิดว่าก็คงจะแต่งงานกับเค้านั่นแหละ พอเกิดเรื่องขี้นมา รู้สึกผิดหวัง เสียใจ ช้ำใจรุนแรง อยู่ต่อหน้าคนอื่นเราจะแสดงความเข้มแข็ง พยายามจะนัดทานกับเพื่อน ก็ช่วยให้ร่าเริงได้ชั่วคราว แต่พอกลับมาอยู่คนเดียวก็จะหดหู่ จิตตก ด้อยค่า คิดวนไปวนมา หรือบางทีก็คิดถึงช่วงที่เราเคยมีความสุขด้วยกัน .........เศร้าจังเลยค่ะ มีวิธีแนะนำมั้ยคะ เพิ่งเกิดเรื่องเมื่อปลายปีนี้ แผลยังสดอยู่เลยค่ะ เห้อ พี่สาวที่สนิทที่สุดก็เพิ่งแต่งงานไปเมื่อปีก่อน รู้สึกโดดเดี่ยว เหงา จนไม่รู้จะบรรยายยังไง

ขอระบายหน่อยนะคะ
มีใครมีวิธีตัดใจช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 55 07:24:33

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 55 07:21:01

จากคุณ : kaungmoe
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 07:14:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com