Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าไตรกรีเซอร์ไรน์ = 1113 mg/dl สูงมากเลย....ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

แฟนไปตรวจร่างกายมา เห็นผลไตรกรีเซอร์ไรน์ แล้วตกใจมากเลยค่ะ..สูงมาก

Triglyceride = 1113 mg/dL
Glucose = 90 mg/dL
Creatinine = 0.9 mg/dL
Uric Acid = 6.9 mg/dL
Cholesterol = 262 mg/dL
HDL  =  28 mg/dL
LDL  = 96 mg/dL
HbA1c = 5.5%

คุณหมอให้ทานยา 2 ตัว มี Lespid 300 mg ทานวันละ 1 เม็ด  กับ Bestatin 10 mg ทานวันละ 1 เม็ด เหมือนกันค่ะ

คุณหมอแนะนำให้งดอาหารจำพวก แป้ง แล้วก็เนื้อสัตว์ ของทอด ของมัน ต่าง ๆ ...อยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมค่ะ...แอบเครียดนะเนีย.....ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : boommie4
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 55 21:38:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com