Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูให้หน่อยค่ะ ถ้าไม่ออกกำลังกายแต่คุมอาหารแบบนี้น้ำหนักจะลดลงไหม ติดต่อทีมงาน

อายุ 37 ปี สูง 158.5 cm ( 5 ฟุต 2.5 นิ้วค่ะ) หนัก 62-63 kg ( 132-134 ปอนด์) BMI 24.68 ค่ะ น้ำหนักที่เกินมาคือน้ำหนักหลังคลอดล้วนๆค่ะ ลดไม่ลง

ชีวิตประจำวันทำงานนั่งโต๊ะเป็นส่วนใหญ่ค่ะ ไม่ค่อยได้เดินหรือออกกำลังกายใดๆ

คำนวณ BMR ได้ประมาณ 1350  
TDEE 1620

ตอนนี้ฝันอยากมีสุขภาพดี หุ่นฟิตแอนด์เฟิร์มกะเขาบ้าง เลยเข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ

ตอนแรกกะว่าจะไม่ออกกำลังกายร่วมด้วยเพราะไม่มีเวลา ตอนเช้าตื่นมาก็เตรียมลูกไปโรงเรียน ตอนเย็นกลับมาบ้านก็ต้องดูแลลูก โอกาสที่จะออกกำลังกายวันละ 30 นาทีแทบจะน้อยมาก

แต่อ่านกระทู้นึงเค้าบอกว่าการออกกำลังกายร่างกายจะหลั่งฮอร์โมนตัวนึงออกมาทำให้ไม่หิว .... อืม!!น่าสนใจดี น้ำหนักน่าจะลดลงไวด้วย แล้วจะเอาเวลาช่วงไหนไปออกดีนะ อาจจะต้องตื่นให้ไวขึ้นแล้วละ...แต่ก็ยังรู้สึกขี้เกียจอยู่นิดหน่อย...

อยากจะรู้ว่าถ้าคุมอาหารให้อยู่ประมาณ BMR ไปเรื่อยๆน้ำหนักจะลดลงไหมคะ นานเท่าไรน้ำหนักถึงจะลงซัก 1 กิโลค่ะ ตอนนี้คุมอาหารมาประมาณ 1 อาทิตย์มันไม่ค่อยลงเลยค่ะ

ตอนนี้เช้า ข้าว 1 ทัพพี กับข้าวนิดหน่อยพออิ่ม + ส้มลูกเล็ก 1 ผล+น้ำ
กลางวัน   ส้มตำ 1 จาน + สาลี 1 ผล (ตอนบ่ายหิวโซสุดๆ บางทีกินนมเปรี้ยวไขมันต่ำ 1 ขวดประมาณ 160 Kcal)
เย็น  ข้าว 1/2 ทัพพี กับข้าวนิดหน่อยพออิ่ม  หรือบางทีก็สุกี้ทำกินเอง หรือบางทีก็น้ำพริกกะปลาช่อนนึ่ง

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 55 20:37:14

จากคุณ : Crystal Lotus
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 20:32:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com