Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การลดความอ้วนของเรา กับการคุมแคล ติดต่อทีมงาน

สวัสดีจ้า พอดีขอเกริ่นก่อนนะคะ ว่ามีเพื่อนๆหลังไมค์ มาหลายคน เกี่ยวกับการคุมแคลของเรา้จ้ะ

เราพยามส่งไปหลังไมค์แล้ว แต่มันเกิน 1000 ตัวอักษรค่ะ เลยขออนุญาตมาตั้งกระทู้บอกเพื่อนๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ เริ่มเลยแล้วกัน

มาแล้วจ้า เราลดความอ้วนแบบจำกัดแคลอรี่นะจ้ะ คงรู้วิธี คิด การเผาผลาญแล้วเนอะ

ถ้าไม่รู้ก็นี่เลยค่ะ

เอา 655 + (9.6*น้ำหนัก เป็น กก.) + (1.8* ส่วนสูงเป็นเซน )- 4.7 * อายุ เป็นปี  นี่ของ ผู้หญิงนะ

ของเราได้ 1761.7 เราหนัก 98.5 ตอนนี้ ^^

จากเริ่มแรกเลย หนัก 108 ค่ะ เมื่อ กค.ปีที่แล้ว ลดได้น้อยเพราะว่า หลุดเยอะมากค่ะ ช่วงแรกไม่ได้คุมแคล

แต่ออกกำลังกายเอา แต่หลังจากปีใหม่ 105 โล เราคุมแคล ไม่ออกกำลังกายเลย ก็ลดมาได้ 4 โลค่ะ

และ 3 โลหลังนี่ คุมแคล และว่ายน้ำ อาทิตย์ละ ประมาณ 2-3 วันค่ะ

การลดของเรานะจ้ะ เราซื้อหนังสือ "ถ้ารู้คงผอมไปนานแล้ว" ของโรสแมรี่ มีวิธีลดน้ำหนัก และความจริง

ที่เรายังไม่รู้เยอะมาก 100 กว่า บาท เราว่าคุ้มมากค่ะ ^^ ไม่ได้โฆษณาให้เค้านะจ้ะ เราเห็นว่าดีจริงๆค่ะ

รายการอาหาร ในการคุมแคลของเรา นะจ้ะ เอาคร่าวๆ ที่กินบ่อยๆ

เช้า โฮลวีต 2 แผ่น = 130 แคล ไข่ต้ม 60 แคล บางที่ก็บอก ไข่ต้ม 75 แคลค่ะ วันไหนกลัวไม่อิ่ม

จัดไข่ขาว เพิ่มอีก 1 ^^ ดีน่างาดำ หวานน้อย 1 กล้อง แตงกวา มะเขือเทศ ขนมปังทา แซนวิสสเปรด โหย

จะบอกว่า สุดจะอิ่มเลยจ้ะ อยู่ท้องไปได้ถึงเที่ยงเลยหละ ถ้าเพิ่งเริ่มลดและยังหิวอยู่ ระหว่างมื้อหาเจเล่บิวตี้ หรือโยเกริ์ต ไว้

กินเล่นนะจ้ะ

เที่ยง เรากิน กับข้าวปกติ แต่กินกับ โฮลวีตค่ะ เพราะถ้าเป็นข้าวขาวจะอ้วนกว่าจะดึดซึมเร็วกว่า ถ้าหุงข้าวเองได้ข้าวกล้องจะดีมากจ้า

เรากิน 1-1.5 ทัพพี ปกติจ้ะ แต่หลังๆ อยู่ตัวก็กิน 3 ช้อนโต๊ะ  กินน้ำเยอะๆค่ะ ผักพวกแตงกวา พกไว้เลยค่ะ อิ่มดี

เย็น เรากิน เกี๊ยวน้ำ เกาเหลา สุกี้เส้นบุก หรือ เกาเหลาสุกี้ แล้วแต่จะชอบเลยค่ะ พวกนี้ ไม่เกิน 300 แคล

แต่ทุกมื้อขอพ่วง ผัก และผลไม้นะจ้ะ อันนี้ คุณหมอหมี จากทวิตเตอร์แนะนำมาจ้ะ

เราลดแบบนี้ ไม่หิว ไม่โหย (นอกจากวันไหนกินน้อยเอง) สบายๆ ลดมา 10 โล เฉยเลยค่ะ กำลังกายก็ไม่ค่อยได้ออก

ปล อย่าปล่อยให้ตัวเองกินน้อยเกินไป กว่า 800 แคลนะคะ เพราะนานๆ ไป ร่างกายจะเข้า โหมดประหยัดพลังงาน แล้ว

พอกินปกติ จะกลับอ้วนซะนี่ มีอะไรถามได้เรื่อยๆจ้า อยากให้ เข้า FF สนุกไปด้วยกันนะคะ ถ้ามีโอกาส

สวัสดีจ้า ^^

จากคุณ : anoomm
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 17:04:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com