Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สัก & เอดส์ อยากทราบว่า"แบบนี้"เชื้ออยู่ได้นานเท่าไร ติดต่อทีมงาน

เชื้อเอดส์ตายง่าย100เปอร์ (2 คน)
  มันต้องใช้เวลาเป็นวัน (0 คน)
  อย่างงี้เชื้อไม่ตายหรอก (5 คน)

28.57%
  เชื้อเอดส์ตายง่าย100เปอร์ (2 คน)
 0.00%
  มันต้องใช้เวลาเป็นวัน (0 คน)
 71.43%
  อย่างงี้เชื้อไม่ตายหรอก (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

คือผมไปสักมาแล้วมีอาการสงสัยว่าแบบนี้เชื้อจะตายไหม  ผมสังเกตุความสะอาดเขา  เขาจะเอาน้ำเปล่าใส่ไว้ในโหล แล้วเอาเข็มทั้งหมดที่สัก(6-7อัน) จุ่มแช่ไว้ในโหล  
ผมไปตอนเช้าแต่สังเกตุว่ายังเช้าอยู่แท้ๆทำไมน้ำในโหลมันดำจังเลย(น้ำหมึกเต็มไปหมด) ไม่รู้ใช้มากี่วันแล้ว(ก็ไม่ค่อยสะอาดเท่าไร)  

แต่ประเด็นที่สงสัยคือ สมมุติเมื่อวานมีเข็มที่ไปสักคนเป็นเอดส์มา แล้วเอาเข็มไปแช่ไว้โหลน้ำ ผมอยากทราบว่าแบบนี้เชื้อจะตายไหมครับ
(ผมคิดว่ามันคงจมน้ำตายแล้วละ)

แก้ไขเมื่อ 20 ก.พ. 55 18:39:53

จากคุณ : Dr.New92
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 18:35:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com