Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แย่แล้วครับ คงโดนหลอกฉีดซิลิโคนปลอม ติดต่อทีมงาน

พอดีเป็นคนที่แก้มตอบ และหน้าเป็นเหลี่ยม  มีน้องเขาแนะนำมาว่า รูปหน้าเปลี่ยนได้โดนฉีดซิลิโคนเหลว  และให้หมอมาทำ ซึ่งตอนนั้นเห็นเขาทำแล้วดูดี ราคาถูก เลยทำตาม จ่ายค่าฉีดหน้าไปห้าพันบาทครับ  ตอนที่ฉีดใหม่ๆไม่มีปัญหาอะไรครับ  ตอนนี้มันเริ่มเป็นปมๆ ก้อนๆ บริเวณหน้าตรงจุดที่ฉีดเข้าไป  และมีอาการปวด บริเวณขมับ และศรีษะ ด้านซ้าย ลงมาถึงไหล่ แขน และ ขา เข้าใจว่าคงโดนเส้นประสาทอะไรสักอย่าง  ตอนนี้ทรมานครับ  ยังกินได้ เดินได้ ทำงานได้ แต่รูปหน้าเป็นปุ่มๆ ปมๆ ดูประหลาดๆ  ถ้าไปผ่าออก จะได้ไหมครับ
แล้วค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ  คล้ายๆจะปวดๆตรงเส้นประสาท ไล่จากหัวลงถึงเท้าเลยครับ   เหมือนกับซีกหนึ่งของร่างกาย มีอาการรับรู้แปลกๆไปครับ  ส่วนสารที่ฉีดนั้นหมอบอกเราว่าเป็นคอลลลาเจ้นท์  ซึ่งเราก็ไม่ได้คิดอะไรมากครับ เห็นคนอื่นฉีด เลยฉีดตาม  ถึงตอนนี้  ถ้ารู้ว่ามันจะทำให้เป็นอย่างนี้จะไม่ฉีดครับ  ยอมหน้าตอบอย่างเดิมดีกว่า  ขอคำแนะนำด้วยครับ  โรงพยาบาลใหนผ่าออกได้  แล้วค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ...ขอบคุณสำหรับคำตอบจากทุกท่านครับ

จากคุณ : laktum44
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 55 16:05:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com