Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** อยากวิ่งจริงจังนะครับ ต้องซ้อมอย่างไรครับ เอาแบบ วิ่ง half marathon ได้** ติดต่อทีมงาน

คือวิ่งฝึกวิ่งมาประมาณ สี่เดือนแล้วครับ แยบวิ่งจริงจัง ก่อนหน้านี่ก็วิ่งบ้างแต่
ไม่จริงจังเท่านี้

ซื้อ รองเท้า asic มาสองคู่เลย ยอมลงทุน gel ทั้งคู่ เพื่อที่จะเสียตังค์แล้วต้องวิ่งครับ (เคยทำมาตอนฝึกตีกอล์ฟ ซื้อไม้ก่อนเลย ลงทุนเยอะจะได้ทิ้งไม่ได้ ก็ตีจนตีได้ถึงไม่เก่ง แต่ก็ตีได้ เพราะจ่ายตังค์ไปเยอะแล้ว)

แต่มีปัญหาคือมันท้อ แล้วควบคุมตัวเองไม่ได้ครับ
อัตราเฉลียคือจะวิ่ง วันละ ประมาณ 8.5 Km เกือบทุกวัน ที่วิ่งด้วยความเร็วบนลู่ประมาณ 10.5-11.2  ส่วนใหญ่จะเสร็จเวลาประมาณ สี่สิบนาทีนิดๆ

แต่ดูแล้ว มันไม่ค่อยพัฒนาเลยครับ พอเกินสิบโล ก็เลิก เบื่อ เหนื่อย เซ็ง ครบ

ขอตารางซ้อมหน่อยครับ หรือคำแนะนำว่าควรซ้อมอย่างไร
ควรทำใจอย่างไร  ในการน้อมจูงครับ

ผมโคตรเบื่อเลย เวลาวิ่งเบื่อจริงๆนะ ขอแรงจูงใจหน่อยครับ

ปล เวลาผมมีไม่มาก ผมทำงานประจำนะครับ มีเวลาแค่เข้ายิม ในตอนเย็นๆ

ตอนนี้วิ่งไป ดูคนยกเวทไป กะว่าจะเลิกวิ่ง ไปยกเวท สร้างกล้ามตัว
เป็นปูแทนละครับ กินเวย์แทนละ ดูมันล่ำดี

รบกวนปรึกษาด้วยครับ

ปล ลืมบอก ปรกติวิ่งเสร็จก็ยกเวท ด้วยครับ แต่ไม่มาก ร่างกายก็ล้าสะสมด้วยครับ

จากคุณ : To die for
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 00:57:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com