Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พ่อ-แม่ เป็นพาหะธาลัสซีเมีย โอกาสที่ลูกจะเป็นโรคสูงมากไหมครับ ติดต่อทีมงาน

คือแฟนตอนนี้ท้องได้ 3 เดือนแล้วครับ แล้วตรวจเลือดพบว่าเป็นพาหะ

ของแฟน

้Hemoglobin:: 9.4 g/dL                      
Hematocrit :: 30.6 %
MCV          :: 50.9 fl
MCH          :: 15.7 pg
DCIP          :: POSITIVE

ของผม

้Hemoglobin:: 13.4 g/dL                      
Hematocrit :: 41.6 %
MCV          :: 75.9 fl
MCH          :: 24.6 pg
DCIP          :: POSITIVE

อยากทราบว่ามีโอกาสเจอแจ๊คพ๊อตมั้ยครับหรือว่าถ้าเค้าเป็นโรคแล้วจะร้ายแรงไหมครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : FiKK Mich
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 55 20:07:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com