Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะลดน้ำหนักอย่างจริงจัง วิ่งอย่างเดียวจะช่วยได้ไหมคะ แจกกิฟท์ทุก คห.ค่ะ ติดต่อทีมงาน

จขกท. สูง 165 หนัก 63 อ้วนช่วงบนหน้าบวมมีพุงแต่แขนขาเล็กค่ะ ตัดสินใจจะลดน้ำหนักอย่างจริงจังด้วยการคุมอาหารงดแป้งและจะงดอาหารเย็น ส่วนเรื่องการออกกำลังกาย สะดวกแค่ช่วงหลังเลิกงานเท่านั้น (6โมงเย็น)
เลยเลือกที่จะวิ่งค่ะ เมื่อวานเริ่มวิ่งเป็นครั้งแรก ไม่รู้ว่าการวิ่งที่ถูกต้องจะต้องทำอย่างไร เพราะเป็นคนไม่เคยออกกำลังกายมาก่อน
วิ่งจากทีึ่่ทำงานกลับมาบ้านค่ะ ระยะทางน่าจะ 2 กิโลได้ (จากซีคอนสแควร์ - ซ.อุดมสุข 56)
ใช้เวลา 1 ชม.เดินเร็วๆ สลับกับการวิ่งค่ะ
ผลที่ได้คือเหงื่อออกเยอะมาก หน้าแดงเป็นมะเขือเทศเลย ถึงบ้านดื่มน้ำส้มปั่น 1 แก้วโต อาบน้ำแล้วก็หลับเป็นตายเลย

ถ้าจะลดความอ้วนด้วยวิธีนี้ จะผอมรึป่าวคะ น้ำหนักจะลงมั๊ยคะ เป้าหมายอยู่ที่ 55 กก. รบกวนคนใจดีช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ปล.สะดวกที่จะวิ่งอย่างเดียวค่ะ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ

จากคุณ : pretty patty
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 55 10:49:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com