Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เรท] ครั้งแรกของผมกับแฟนในคืนวันแต่งงาน ติดต่อทีมงาน

ผมกับแฟน ใกล้จะแต่งงานกันแล้วครับ เราสองคนให้เกียรติกัน โดยสัญญากันไว้ว่า จะไม่ล่วงเกินกันก่อนแต่งงาน (รักจริงหวังแต่ง)

และแล้ว วันที่เราทั้งสองคนใกล้จะแต่งงานกันก็มาถึง วันที่รอคอยมานานเลยครับ (แน่ล่ะ ส่วนหนึ่ง ผมเองก็หวังที่อยากจะมีอะไรกับคนที่ผมรัก หลังจากทะนุถนอมมาเป็นเวลายาวนาน)

สำหรับตัวผม เคยผ่านผู้หญิงมาบ้าง แต่แฟนผม เธอยังไม่เคยมีอะไรกับใครมาก่อน และผมจะได้เป็นคนแรกของเธอในวันแต่งงาน

ทีนี้ ผมมีเรื่องที่อยากจะขอคำแนะนำด้วยครับ

1. ผมกับเธอคุยกันไว้ว่า ยังไม่อยากมีลูกกันตอนนี้ อยากจะใช้ชีวิตอิสระแบบนี้ไปก่อนหลายปี ยังไม่อยากมีภาระ

2. ในคืนแรกของวันแต่งงาน ผมอยากมีอะไรกับเธอ แบบไม่ใส่ถุง แต่ไม่อยากให้เธอท้อง มีวิธีป้องกันยังไงบ้างครับ (ถ้าคืนแรกใส่ถุงเลย ผมว่า มันน่าเสียดายนะ กับครั้งแรกของเธอ)

3. ไม่อยากให้เธอกินยาคุม เพราะผมคิดว่า ในระยะยาว อาจจะมีผลข้างเคียงกับร่างกายเธอ ไม่ว่าจะเป็นยาคุมประจำ หรือยาคุมฉุกเฉินก็ตาม ผมอยากให้เธอเป็นแม่ที่ดีของลูกครับ จะรักและถนอมไปนาน ๆ

4. การปล่อยข้างนอก ไม่น่าจะได้ผลเท่าที่ควร ผมเห็นคนพลาดมานักต่อนักแล้ว

5. กรณีนับวัน หน้า 7 หลัง 7 ถ้าวันที่แต่งงานเป็นวันที่ไม่ตรงกับกรณีนับวัน มันก็ไม่มีประโยชน์อะไร มีสิทธิท้องได้อยู่ดี

ไม่ทราบว่า ในคืนแรก ถ้าไม่อยากใส่ถุง จะมีวิธีการยังไงไม่ให้ท้องได้บ้างครับ

จากคุณ : Aof
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 08:33:04 A:58.8.238.196 X: TicketID:112454

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com