Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาเกี่ยวกับโรคต่อมลูกหมากโต ติดต่อทีมงาน

คุณหมอครับ ผมมีเรื่องสำคัญมากจะปรึกษาครับ

พ่อผมตรวจสุขภาพแล้วพบว่าเป็นโรคต่อมลูกหมากโตครับ พ่อผมอยู่ 63 ปี คุณพ่อไม่ได้สูบบุหรี่หรือกินเหล้าเลยนะครับ ตั้งแต่ตรวจเจอ 1 ปีมานี้คุณพ่อทานยากลุ่มที่ขยายหลอดเลือดและยาที่ยับยั้งการโตของต่อมลูกหมาก

เมื่อเดือนมีนาคม พ่อผมไปหาหมอ หมอบอกว่าควรจะผ่าตัดเพราะว่าทานยามาปีนึงแล้วต่อมลูกหมากไม่เล็กลง ผ่าดีกว่า พ่อผมเป็นกังวลมาก กลัวว่าผ่าแล้วจะเป็นอะไรไป มีข่าวว่าคนที่ผ่าไปแล้วเดินไม่ได้ กลั้นฉี่ไม่อยู่ คุณภาพชีวิตเสียไปเลย กลายเป็นคนพิการก็มี

ผมจึงเรียนปรึกษาคุณหมอครับนึกว่าช่วยคนไม่มีความรู้นะครับ ผมอยากทราบว่า
1. การผ่าตัดต่อมลูกหมากโตมีอันตรายมากขนาดไหนถึงตายเลยหรือปล่าว มีโอกาสพิการหรือไม่
2. ผ่าตัดที่ไหนถึงจะดีครับตอนนี้พ่อผมเป็นคนไข้อยู่ที่ศูนย์พระเทพครับ
3. แล้วแต่คุณหมอจะแนะนำครับ ผมกลัวคุณพ่อผมเป็นไรไป

จากคุณ : Saxford
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 13:40:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com