Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(มีรูปค่ะ) นิ้วเป็นอะไรไม่รู้ อยากผ่าตัด รบกวนคุณหมอหรือผู้รู้แนะนำและดูให้หน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

มีปัญหาเรื่องนิ้วมือค่ะ

รูปที่ 1
รูปที่ 2
รูปที่ 3

รบกวนคุณหมอ หรือผู้มีประสบการณ์ เกี่ยวกับการผ่าตัดนิ้วหน่อยนะคะ
จากรูป จะเห็นว่านิ้วงอ ยืดตรงแล้วมีลักษณะเป็นหลังเต่าอ่ะค่ะ
อยากจะไปผ่าตัดให้นิ้วตรง เพราะว่า มีอาการปวดเมื่อย แล้วก็ตึงลงมาถึงข้อศอก

จึงอยากเรียนถามว่า
1. ควรจะไป รพ.ไหน คุณหมอท่านไหน
2. ผ่าตัดได้ไหม  จะมีปัญหาภายหลังไหม
3. หลังผ่าตัด นิ้วจะใช้ได้เหมือนเดิมไหม
4. จะมีรอยแผลเป็นเยอะไหม
5. ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

เคยไป รพ.เลิดสินมาเมื่อ 6 ปีก่อนค่ะ จำได้แค่ว่า คุณหมอไม่แนะนำให้น้องเค้าผ่าตัด แล้วก็ไม่ใช่กรณีนิ้วล๊อค

ขอบคุณค่ะ

*แก้คำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 55 23:25:41

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 55 23:19:13

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 55 23:17:50

จากคุณ : huppym
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 23:17:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com