Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้เพิ่งเริ่มกระโดดเชือกค่ะ แต่มันเหนื่อยมากกก แงๆ TT"​ ติดต่อทีมงาน

คือว่าได้อ่านกระทู้ของพี่ๆ หลายๆ ท่านแนะนำเรื่องกระโดดเชือกค่ะ วันนี้ก็เลยไปซื้อมาเป็นแบบ speed rope ค่ะ

ก็ลองกระโดดไป เอ๊ะ  3-4 ทีก็สะดุด แล้วก็พอทำไปเรื่อยๆ เริ่มชิน แต่อาการที่ตามมาคือเหมือนจะปวดหลังนิดหน่อยค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าท่านอื่นๆ เป็นเหมือนเรามั้ยคะ

เราเริ่มกระโดด 50 ครั้งแล้วหยุดพัก แล้วกระโดดใหม่ ทำแบบนี้ 3 เซทนะคะ ไม่ทราบว่าน้อยไปหรือเปล่าสำหรับผู้เริ่มต้นมือใหม่อย่างเรา

สอบถามอีกเรื่องค่ะ การที่จะเป็นโรคกระเพาะนี่ นั้นมาจากการที่เรากินน้อยเกินไป หรือไม่กินเลยรึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Hotter Winter
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 21:49:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com