Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปกติขอฟิล์ม X-Ray ของเราเองจาก รพ.ต้องเสียค่าใช้จ่ายด้วยเหรอครับ ถ้าคุณหมอดูจากแผ่น CD จะต่างจากดูฟิล์มไหม ติดต่อทีมงาน

พอดีคุณแม่ไปหาหมอกระดูกที่ รพ.ธนบุรี 1 ครับ คุณหมอท่านได้ X-Ray (ผ่านมาปีกว่าแล้วครับ) และบอกว่าต้องผ่า แต่แม่ยังตัดสินใจไม่ผ่าน และอยากจะได้ความเห็นจากคุณหมอท่านอื่นๆประกอบ  มีคนแนะนำหมออีกท่านมาให้ เลยอยากไปเอาฟิล์ม X-Ray ไปให้หมอท่านที่ 2 วินิจฉัย ทาง รพ.แจ้งว่ามีค่าใช้จ่าย 150 บาท  คือ จำนวนเงินมันไม่มากหรอกครับ แต่สงสัยน่ะครับ

1.ปกติเราขอฟิล์ม X-Ray รพ.อื่นๆเค้ามีค่าใช้จ่ายไหมครับ ในเมื่อเราจ่ายค่า X-Ray ไปแล้ว ทำไมไปเอาฟิล์มของเราเองต้องจ่ายเงินอีกครับ งง

2.ทาง รพ.แจ้งว่าให้รับเป็น CD ไป ไม่เสียค่าใช้จ่าย อยากทราบว่าหมอท่านใหม่จะวินิจฉัยจากหน้าจอคอมพิวเตอร์ (ผ่านแผ่นซีดี) ได้หรือไม่ครับ แตกต่างจากดูฟิล์มไหมครับ

3.ผลการตรวจทางฟิล์มผ่านไปปีเศษแล้ว ยังจำเป็นต้องดูของเก่าอีกไหมครับ หรือไปที่ใหม่ X-Ray ใหม่เลยดีกว่าครับ คุณแม่เป็นเกี่ยวกับกระดูกสันหลังงอและปวดหลังด้านปลายๆไปถึงบริเวณก้นน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : mr_spurs
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 10:09:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com