Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กรณีเจ้าหน้าที่กายวิภาคศาสตร์ศิริราชหลอกเรียกรับเงินญาติอาจารย์ใหญ่ ยังไม่จบครับ{แตกประเด็นจาก L11578269} ติดต่อทีมงาน

เรียนเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน เนื่องจากกระทู้เก่าตกไปแล้ว ท่านที่จะตามโหวตอาจจะหาไม่เจอ จึงขอแจ้งความคืบหน้าก่อนนะครับ

สำหรับความคืบหน้ากรณีเจ้าหน้าที่รับร่างจากภาควิชากายวิภาคศาสตร์ ศิริราชพยาบาล
หลอกเรียกรับเงินญาติผู้บริจาคซึ่งเสียชีวิตนอกเขต และยังหลอกขายโลงศพด้วย

ณ ปัจจุบัน ผ่านไปครึ่งปีแล้ว ไม่มีความคืบหน้าใดๆ นะครับ  

ทางญาติไม่ได้รับการติดต่อใดๆ ทางจากภาควิชากายวิภาคศาสตร์ หรือคณะแพทยศาสตร์ศิริราชฯ  
ไม่มีการคืนเงินใดๆ ทั้งสิ้น ไม่มีความคืบหน้าใดๆ จากหน่วยงานต่างๆ ที่ติดต่อร้องเรียนไป

ทางศิริราช  ผู้บริหารทุกระดับใช้วิธีไม่ตอบข้อสงสัยใดๆ รอให้เรื่องเงียบไปเอง  
ส่วนสื่อมวลชนทุกสื่อ ไม่มีสื่อไหนสนใจเข้ามาทำข่าวหรือตีแผ่ปัญหาแต่อย่างใด  

ดังนั้นเราจึงไม่อาจพึ่งพาใครได้ นอกใช้พึ่งพาพลังสังคมกดดันต่อไปโดยการตั้งกระทู้ครับ  
รบกวนทุกท่านโหวตให้เป็นกระทู้แนะนำต่อไป จนกว่าฝ่ายที่ต้องการความถูกต้องจะพ่ายแพ้กลุ่มคนที่เห็นการทุจริตเป็นเรื่องธรรมดา
หรือจนกว่าผู้มีอำนาจในศิริราชซักคนจะได้สติ รู้ถูกรู้ผิด ออกมาแก้ไขปัญหาภายในองค์กรและชี้แจงความจริงต่อสังคมครับ

จากคุณ : ประกอบ
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 55 19:09:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com