Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล็บเป็นแบบนี้ค่ะ รบกวนดูให้หน่อย (มีรูป) ติดต่อทีมงาน

จริงๆเป็นเส้นๆ นูนๆแบบนี้มานานหลายปีมากแล้วค่ะ เริ่มแรกจากนิ้วนางข้างซ้าย มีเส้นเดียวก่อน แล้วนานๆไปไม่สังเกต มันก็เพิ่มมากขึ้น(ยังนิ้วนางนิ้วเดิมอยู่นะคะ)

แล้วก็เริ่มเป็นที่นิ้วกลางข้างซ้าย นิ้วโป้งซ้าย-ขวาก็เป็นเหมือนกัน จนตอนนี้เป็นทั้ง2ข้างแล้วค่ะ นิ้วชี้ นิ้วก้อยทั้งซ้าย-ขวา ก็เริ่มขึ้นเส้นบางๆมาแล้วค่ะ

สรุป...ตอนนี้เป็นทุกนิ้วเลยค่ะ แต่บางๆไม่ชัดเจนเหมือนนิ้วนางค่ะ

อยากรบกวนผู้รู้ทุกท่านดูให้ทีค่ะ ว่าเล็บเป็นแบบนี้ มันบ่งบอกถึงโรคเกี่ยวกับอะไรบ้างคะ?

ป.ล.  ขอโทษกับสภาพเล็บจริงๆค่ะ เพิ่งถ่ายเมื่อสักครู่นี้เอง ไม่มีเวลาจัดฉากให้งดงามเลยค่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : ธรรมดา จัง
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 55 13:49:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com