Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกิดอาการแน่นหน้าอกหายใจไม่คล่องหลังจากไปนวดแผนไทยมาค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันจันทร์ ที่ 21/05 ไปตีแบตมาเล่นหนักพอสมควร วันรุ่งขึ้นก็ยังไม่เป็นอะไรแต่พอวันพุธ เริ่มมีอาการปวดกลางหลัง และเริ่มปวดมากๆ นอนก็แทบไม่ได้ วันเสาร์ที่ผ่านมาเลยลองไปนวดแผนไทยพอนวดเสร็จรู้สึกว่าหายปวด แต่พอเช้าวันอาทิตย์รู้สึกแน่นหน้าอกมากเวลาจะกลืนอะไรหรือแม้กระทั่งน้ำต้องหายใจเข้าลึกๆถึงจะลงไปได้ และเวลาหายใจก็เหมือนไปโหวงๆในท้อง ส่วนหลังรู้สึกระบมมากตอนนี้เหมือนโดนใครตีมา

แบบนี้ถือว่าปกติไหมคะ หรือต้องไปหาหมอหรือเปล่าค่ะ เพราะรู้สึกอึดอัดกับอาการแน่นๆโหวงๆนี้มากเลย ลองอ่านใน กระทู้นี้ http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L12087810/L12087810.html
มีผู้ที่มาตอบว่าอาการแบบที่เราเป็นถือว่าปกติ แต่อยากทราบจริงๆว่าปกติจริงไหมหรือว่าทำอย่างไรดีคะ

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ

จากคุณ : Roast_duck
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 55 12:47:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com