Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พอดีผมได้ไปออกรายการเช้าดูวู้ดดี้อ่ะครับ จะขอเชิญชมในวันพุธที่30นี้ ตอนแปดโมงเ้ช้าครับ ติดต่อทีมงาน

*** UPDATE นิดนึงครับ ตอนนี้สามารถดูย้อนหลังได้แล้วนะครับที่ลิงก์ข้างล่างนี้เลยครับ ***
http://www.mcot.net/cfcustom/cache_page/370869.html

ขอเกริ่นนิดนึงนะครับ

ผมได้ทราบว่าตัวเองเป็นมะเร็งปอดระยะสุดท้ายเมื่อเดือน มิ.ย. 2553 ก็เลยต้องหยุดงานตั้งแต่นั้นเพื่อเ้ข้ารับการรักษา ตลอด 2 ปีที่ผ่านมา การรักษามีทั้งได้ผลและไม่ได้ผล ได้ผ่านช่วงเวลาอันเลวร้าย ที่มะเร็งลุกลามไปยังสมองและกระดูกจนเกือบไม่รอด เคราะห์ดีที่ยังมีแรงเฮือกสุดท้ายลุกขึ้นมาต่อสู้กับความเจ็บปวดและอาการแพ้ต่างๆ จนในวันนี้ สุขภาพร่างกายแข็งแรงขึ้น จนสามารถกลับมาทำงานได้แล้ว โดยต้องอาศัยยากินแสนแพง เม็ดละ 2,300 บาท กินวันละเม็ดทุกวัน เพื่อเยื้อชิีวิต ค่าใช้จ่ายสำหรับยาที่ว่านั้น ตกเดือนละเกือบ 7 หมื่นบาท นับเป็นภาระที่หนักมาก ซึ่งผู้ที่ออกค่าใช้จ่ายตรงนี้ให้ก็คือคุณแม่ที่คอยดูแลมาตลอด

ผมรู้สึกสงสารคุณแม่และอยากช่วยแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่าย ด้วยความที่ผมเป็นคนรักกีฬา ชอบของเล่น และยังเป็นนักสะสมตัวยง จึงได้นำเสื้อกีฬาและของสะสมที่เป็นของรักของหวงต่างๆของตัวเอง มาขายในรูปแบบประมูลเพื่อหาเงินมาช่วยแม่จ่ายค่ายารักษามะเร็งในเว็บไซท์พันทิป โดยเปิดมา 3 ครั้งแล้ว หากท่านใดสนใจก็ขอเชิญเข้าไปดูได้ที่
http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S12054497/S12054497.html
ซึ่งที่ผ่านมาก็ได้รับการตอบรับที่ดี มีคนเข้ามาให้กำลังใจ และร่วมประมูลมากมาย จนกระทั่งได้รับความสนใจจากทีมข่าวไทยรัฐออนไลน์ และรายการห้าเช้าข่าวดี มาถ่ายทำเรื่องของผมไปนำเสนอต่อผู้ชม

และล่าสุด ผมกับคุณแม่ ก็ได้รับการติดต่อ ให้ไปออกรายการ “เช้าดูวู้ดดี้” ทางช่อง 9
โดยได้ให้สัมภาษณ์ในหัวข้อ “มะเร็งแง่บวก” และ “การประมูลช่วยแม่” เชื่อว่าการออกรายการในครั้งนี้ จะช่วยให้กำลังใจและให้ข้อคิดดีๆกับทั้งผู้ที่ป่วยอยู่และผู้ที่ไม่ได้ป่วย โดยสามารถติดตามรายการนี้ได้ในวันพุธที่ 30 พ.ค. 55 เวลาประมาณ 8:05 ถึง 8:45 หรือรอรับชมทางอินเตอร์เน็ต ทีวีย้อนหลัง ยูทูป หลังจากออกอากาศแล้วประมาณ 1 วันครับ

ขอขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะครับ

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 55 22:17:14

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 55 22:16:19

จากคุณ : Hed Question
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 18:07:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com