Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครกินยาปลูกผมอยู่ หรือ ทำการปลูกผม --ยกมือขึ้น-- (ขอความคิดเห็นหน่อย) ติดต่อทีมงาน

ผมกินยาปลูกผมมาตลอด 3 ปี ค่าใช้จ่ายประมาณเดือนล่ะ 1,800 บาท

ผมเข้าใจดีว่าหยุดกินเมื่อไรมันก็ร่วงเหมือนเดิม เพราะเคยหยุดกิน ก็ร่วงจริง

บางคนว่าจะกินทำไมเสียเงินเปล่าๆ สุดท้ายก็ร่วงอยู่ดี ผมบอกตามตรงเงินส่วนที่จ่ายไปแต่ละเดือนนี้แลกกับเส้นผมที่ขึ้นมาจริง เยอะกว่าเดิมมาก แต่ก็จัดว่าเป็นคนหัวล้านอยู่ดี (เพราะก่อนกินผมบางมากๆ) แต่ต้องยอมรับว่าทำให้ชีวิตเปลี่ยนไปเหมือนกันครับโดยเฉพาะสุขภาพจิต เมื่อเราไม่กังวัลเรื่องบุคลิก เราก็ทำงานได้มีประสิทธิภาพมากขึ้น ชีวิตมีความสุข ติดต่อประสานงานพบปะผู้คนก็มีความสุขดี

ทีนี้มาเข้าคำถาม..... จะเราเรื่องการปลูกผมครับ

1. ปลูกผมแล้วไม่กินยาได้ไหมครับ

2. ปลูกผมแล้ว ถ้าต้องกินยา จำนวนยาที่กินจะน้อยกว่าเดิม ใช่ไหมครับ

3. ถ้าต้องกินยาร่วมด้วย ค่ายา เดือนละประมาณเท่าไร ครับ

4. แผลเป็นที่หลังศีรษะ เป็นยังไงครับ เห็นชัดหรือเปล่า

ไม่รู้จะถามอะไรล่ะครับ ใครเคยมีประสบการณ์ปลูกผม เล่าให้ผมฟังหน่อยครับ ค่าใช้จ่ายมันก็ค่อนข้างแพง เลยอยากศึกษาไปเรื่อยๆ ก่อน อีกอย่างกินยาเยอะๆ ซ้ำๆ บ่อยๆ นานๆ มันคงไม่ดีแน่

จากคุณ : แสดงว่าโลกยังไม่แตก
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 55 21:51:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com