Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องการตั้งชื่อเครื่องสำอางแบรนด์ใหม่ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

Lazia ลาเซีย (4 คน)
  macherie มาเชอรี (0 คน)
  macheriebeaute มาเชอรีโบเต้ (0 คน)
  venazia เวนาเซีย (0 คน)
  venasia เวนาเชีย (0 คน)
  osnow โอสโนว์ (2 คน)

66.67%
  Lazia ลาเซีย (4 คน)
 0.00%
  macherie มาเชอรี (0 คน)
 0.00%
  macheriebeaute มาเชอรีโบเต้ (0 คน)
 0.00%
  venazia เวนาเซีย (0 คน)
 0.00%
  venasia เวนาเชีย (0 คน)
 33.33%
  osnow โอสโนว์ (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 6 คน

กำลังจะผลิตสินค้าประเภทครีมบำรุงผิวออกมา แต่ยังไม่ได้ชื่อ brand เลยค่ะ เพราะรักพี่เสียดายน้อง คิดๆไว้ 6 ชื่อ จึงอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่า น่าจะเป็นชื่อไหนดี หรือหากไม่ถูกใจ จะช่วยแนะนำชื่อให้เพิ่มเติม ก็จะขอบคุณมั่กๆ เลยค่ะ

ผลิตภัณฑ์ที่จะออกมา จะเป็นจำพวกบำรุงผิว มีตั้งแต่ ล้างหน้า บำรุงล้ำลึกพร้อมให้ความกระจ่างใส ทั้งผิวหน้า ผิวกาย มือและเล็บ กันแดด รวมไปถึงกลุ่มป้องกันและรักษาสิว กลุ่มเป้าหมาย มีตั้งแต่ วัยรุ่น วัยทำงาน ถึง วัยผู้ใหญ่ 35up ประมาณเนี๊ยอะค่ะ

ขอเพิ่มอีก 2 ชื่อนะคะ Hello Beauty กะ Hi Beauty ดีไม๊คะ

รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^__^

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 55 18:50:31

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 55 18:49:20

จากคุณ : CutieAsia
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 55 17:53:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com