Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยมาคอนเฟริมหน่อยได้มั้ยคะ ว่าทำแบบนี้ไปเรื่อย ๆ แล้วน้ำหนักจะลด ติดต่อทีมงาน

เราลดน้ำหนักมาได้จาก 68 เป็น 64 ค่ะ ความจริงเคยลดลงไปเหลือ 62 เมื่อสองเดือนที่แล้ว แต่ว่ามีเหตุให้ต้องไม่ได้ออกกำลังกาย แล้วก็กินไม่เป็นเวลาเนื่องจากงานเยอะมากแล้วก็มาป่วยอีกค่ะ ตอนนี้จังหวะชีวิตเริ่มดีขึ้น ก็เลยจะกลับมาลดอีก

ตอนนี้เรากินปกติประมาณแบบนี้ค่ะ ไม่ทรมาณอะไร ทำเป็นชีวิตประจำวันแล้วเพราะช่วงสองเดือนที่แล้วก็ทำแบบนี้มาตลอด อันนี้เป็นเมนูที่เรากินเป็นตัวอย่างนะคะ

เช้า ข้าว 1 ทัพพี กับข้าวสองอย่าง, กาแฟมอคค่า(ไม่ใส่น้ำตาล ไม่ใส่นมข้นหวาน มีเฉพาะนมจืดและก็เมล็ดกาแฟกับผงโกโก้) บางวันมีแอปเปิ้ลลูกเล็กเพิ่มมาสองลูก
กลางวัน ข้าวครึ่งทัพพี กับข้าวสองอย่าง หรือไม่ก็จะเป็นเกาเหลาไก่ค่ะ + ฝรั่งหนึ่งถุง
เย็น สเต๊กหมูลุงหนวด ไม่ทานพวกแป้งนะคะ เช่นเฟร้นไฟนหรือขนมปัง

ตอนนี้เราออกกำลังกายประมาณ 45 นาทีค่ะ ออกแบบแอโรบิกสลับกับเวท และก็วิ่งด้วย จะทำสลับกันไปแต่ละวันนะคะ ประมาณ 4 วันต่อสัปดาห์

คือตอนที่ลดครั้งแรกเราจะออกกำลังกายหนักกว่านี้ แต่คราวนี้เราคิดว่าคงจะหาเวลาได้ประมาณนี้ ก็เลยอยากให้ช่วยดูให้หน่อยค่ะ ว่าทำแบบนี้ไปซัก สี่เดือนจะลดได้สิบกิโลมั้ยคะ

จากคุณ : What's happening?
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 55 00:18:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com