Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความรู้สึกไม่ถูกชะตากับพ่อ เค้าพูดถามอะไรแล้วผมไม่อยากจะตอบเลย เค้าเป็นพ่อผมครับ ทำไมๆ ติดต่อทีมงาน

พ่อผมเค้าเป็นคนดีมากเลยนะครับ เหล้า บุหรี่ ไม่แตะ ไม่เจ้าชู้เลย ทำงานหาเงินเลี้ยงดูครอบครัวอย่างดี แต่มีนิสัยพูดมากๆๆ ชอบพูดไร้สาระ สมองช้า เข้าใจอะไรยาก
อาการนี้มันเป็นตั้งแต่เมื่อไหร่ผมก็ไม่รู้นะครับ ตอนผมนี้อายุ18แล้ว อยู่ๆก็นึกอยากตั้งกระทู้ถามขึ้นมา อาการก็คือ ผมรู้สึกไม่ถูกชะตากับพ่ออะครับ แบบว่าไม่อยากเจอหน้าอะ (พ่อทำงานอยู่บ้านตลอด) เวลาพ่อถามอะไรผมจะมีความคิดขึ้นมาทันทีว่า จะถามทำไมวะ จะไม่ตอบหรอก และผมก็ไม่ค่อยตอบเลยนะ ตอบน้อยมากที่ตอบเพราะเค้าถามย้ำถึง3ครังจึงตอบ ถ้าถามแค่ครั้งเดวผ่านๆ ไม่เคยตอบเลย
เวลาดูหนังหรือละครอะำไร เค้าจะชอบพากว่าต่อไปจะเป็นงั้น จะเป็นงี้ ผมเล่นคอมอยู่ก็ได้ยินก็จะมีความคิดแวบเข้ามาว่า จะพูดทำไม หรือ แบบว่า เหอะๆ ปันยาอ่อน ไรทำนองนี้อะครับ

ผมพยายามที่จะพูดกับเค้าดีๆ หรือ บางครั้งก็ตั้งใจว่าจะไม่คิดไรแบบนั้น เค้าถามก็จะตอบดีๆ แต่พอซักพักเวลาลืมตัวอาการเหล่านั้นก็กลับมาอีก

ผมอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร จะทำไงผมถึงจะหายอะครับ จะทำไงให้เวลาพ่อคุยหรือถามอะไรผม ผมจะรู้สึกดีแล้วตอบดีๆ อะครับ
ไม่อยากบาปไปมากกว่านี้ แต่มันก็กลับมาเป็นอย่างนี้ทุกทีเลย T_T

จากคุณ : เห้อ
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 55 20:57:32 A:171.6.239.84 X: TicketID:364484

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com