Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบ อาการที่เกิดขึ้น น่าจะเป็นโรคอะไร? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ อยากทราบอาการที่เกิดขึ้นกับตัวเองเมื่อเช้านี้ค่ะ  
วันนี้ก็ตื่นมาทำงานปกตินะค่ะ แต่พอนั่งแท็กซี่ไปได้ซักพัก เริ่มมีอาการซาทั้งตัวเลยค่ะ แล้วขยับตัวไม่ได้ค่ะ แต่พยามตั้งสติหายใจลึกๆค่ะ ไม่ให้แท็กซี่รู้ว่าเราเป็นอะไร
เพราะอีกไฟแดงเดียวก็จะถึงที่ทำงานแล้วค่ะ แต่ในขณะที่นั่งหายใจ เข้า-ออก ลึกๆอยู่นั้น ก็เริ่มมึนหัว อยากอาเจียน เริ่มหายใจแรงขึ้น จนไม่ไหวแล้วเลยขอพี่แท็กซี่เปิดหน้าต่างค่ะ สักพักเริ่มดีขึ้น ไม่อยากอาเจียรแล้ว ขยับตัวได้แบบฝืนๆ เพราะอาการชาทั้งตัวยังไม่หายค่ะ ลงรถและเดินเข้าออฟฟิตแบบคนไม่มีแรงเลยค่ะ พอถึงโต๊ะก็กินน้ำเยอะมากค่ะ เหมือนจะรู้สึกดีขึ้นตรงที่ไม่มึนหัวแล้วอาการอยากอาเจียนก็หายไปแล้ว อาการชาทั้งตัวลดลง เพราะเริ่มขยับได้มากขึ้น แตมีอาการมือสั้นเกิดขึ้นค่ะ จับของไม่อยู่มือเลยค่ะ เพื่อนที่โต๊ะข้างๆสังเกตุเห็น ถามว่าเป็นอะไร ไม่สบายหรือป่าว  เราตอบไม่ได้ แต่น้ำตาไหล ไหลเองนะคะ คือควบคุมตัวเองไม่ได้ค่ะ และเริ่มหายใจแรงเหมือนหอบ จนเพื่อนตกใจ เราทำท่าขอยาดมกับเพื่อน เพื่อนรีบไปหามาให้ พอได้ยาดมแล้วรู้สึกดีขึ้นพยามทำตัวเองให้สงบอ่ะค่ะ ตอนนี้ปกติแล้วค่ะ แต่จะมีมือสั่นเป็นระยะค่ะ ตัวไม่ชาแล้ว
**เลิกงานแล้วจะไปให้หมอตรวจค่ะ**  
   แต่อยากทราบคราวๆค่ะว่าน่าจะเป็นอะไร สาเหตูเกิดจากอะไร ใครพอรู้ช่วยบอกด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : nidna_49
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 55 13:52:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com