Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมัครสมาชิก FF เซลล์มารยาทแย่ โทรด่าล/ค บานปลายถึงขึ้นตบตีทะเลาะวิวาท ..ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนีกับคุณ.คุณจะทำอย่างไร??? ติดต่อทีมงาน

แก้ไขข้อความเรื่องการกดกระทู้โหวต (เพราะขึ้นกระทู้แนะนำแล้วค่ะ)

อยากให้เป็นกระทู้แนะนำ เตือนสติ..เป็นอุทาธรณ์อีกหลาย ๆท่านค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ ^^
เรื่องนี้คงได้อุทาหรณ์ในด้านของลูกค้าหรือ จนท.เองก็ตาม
แล้วแต่ว่าแต่ละท่านจะมีมุมมองทางด้านไหนนะค่ะ
ดิฉันเคารพทุกความเห็นค่ะ และขอบคุณมาก ๆ ทั้งที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วยค่ะ

อ่านบทสรุปสุดท้ายของเรื่องนี้ได้ที่ คห94 ค่ะ
จบค่ะ .........^-^
------

ช่วงบ่ายวันที่ 28/6 ที่ผ่านมา
ดิฉัน ได้ "เดินเข้าไปเอง" ที่ FF สาขาเดอะมอลล์ท่าพระ
เพื่อสอบถามโปรโมชั่นค่าบริการต่าง ๆ

.............

ได้รับบริการจาก  แอ้ม (ผกาวรรณ แซ่เฮง) ปล.ตอนนี้น่าจะเติมให้ว่าเฮงซวยค่ะ
ก็ผ่านไปได้ด้วยดี  ดิฉันก็ค่อยข้างพึงพอใจในระดับนึง

ซึ่งต่อไปนี้ขอแทน แอ้ม ว่า  "น้อง"

น้องได้พยายามปิดการขายดิฉัน

แต่ดิฉันอ้างว่าไม่มีเงินในกระเป่า  /บัตรเครดิตก็หาย แจ้งทำเรื่องใหม่ไว้อยู่
ซึ่งเรื่องบัตรเครดิตเป็นเรื่องจริง
แต่กรณีไม่มีเงินตั้งใจไม่มี เพราะกลัวหลงคารม 555
น้องก็คะยั้นคะยอให้ดิฉันกรอกใบสมัคร และให้มัดจำเงินไว้

..........................

ดิฉันก็ยอมกรอก ด้วยเหตุผลที่ว่า  "ตั้งใจจะสมัครอยู่แล้ว แต่ขอมาดูโปรและรายละเอียดก่อน และจะกลับไปศึกษาดูอีกที แล้วถ้าโอเคถึงจะนำเงินสดมาจ่าย"

ก็กรอกไป แต่ไม่ได้จ่ายเงินแม้แต่บาทเดียว  ทั้ง ๆ ที่เค้าก็บอกพีมี 500 ก็มัดจำหนู่ไว้ 300 ก็ได้   ดิฉันก็ไม่มัดจำ น้องก็บอก 200 ก็ได้  ดิฉันก็ไม่มัดจำ
พนง.ก็เลยถามว่าพี่จะเข้ามาอีกทีวันไหนค่ะ

ดิฉันเลยบอกว่า "วันจันทร์พี่จะมีมา รพ.ศิริราช พี่อาจแวะมา"
น้อง "แต่โปรนี้หมดวันเสาร์นี้นะพี่"
ดิฉัน : แต่วันเสาร์พี่น่าจะไม่ว่างมา เพราะไกลมาก บ้านพี่อยู่หนองแขม แต่ ทื่นี้ท่าพระ  พี่จะมาเฉพาะเวลาพี่มีธุระที่นี้เท่านั้นนะ"

และแล้ว........ดิฉันก็ตัดสินใจกลับ

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 55 12:17:59

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 55 08:48:06

จากคุณ : pooqatar
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 08:46:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com