Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กินโปรตีนแต่รับพลังงานไม่พอ ติดต่อทีมงาน

คือช่วงนี้พยายามลดน้ำหนักอยู่ครับ ลดมาได้เดือนกว่าแล้วน้ำหนักลงจาก 73 เหลือ 64 สูง 173

วิธีการลดคือพยายามลดแคลอรี่วันหนึ่งกินไม่เกิน 500 kcal เช้าเป็นทูน่ากระป๋องในน้ำมันดอกทานตะวัน
เย็นส้มตำ 2 จาน แล้วก็กิน lipo6x, l-carnitine เป็นตัวช่วย

แล้วก็วิ่งสัปดาห์ละ 3-5 ครั้ง ครั้งละ 4-8 กิโล แล้วแต่ความว่างและวันนั้นฝนไม่ตก

ทีนี้เราลองมาย้อนดูร่างกายตัวเองอีกครั้งพบว่าพุงมันหายไปจริง แต่ที่ผมกังวลคือกล้ามแขนและกล้ามอก
ผมก็หายไปด้วย ดูเล็กลงอย่างเห็นได้ชัด พยายามเบ่งก็ขึ้นมานิดเดียว

เลยอยากรู้ว่าถ้าผมกลับไปกินอาหารที่มีโปรตีนล้วนๆ เช่น ปลากระป๋อง 1 กระป๋อง
whey protien 3 serve และส้มตำ 2 จาน ซึ่งจะมีโปรตีนประมาณ 125g และสารอาหาร
ทั้งหมดจะให้พลังงานรวมราว 850 kcal ซึ่งน้อยกกว่าความต้องการของผมที่ 2000 kcal

แบบนี้ผลจะเป็นยังไงครับ ผมยังลดน้ำหนักได้เหมือนเดิมโดยไม่สูญเสียมวลกล้ามเนื้อหรือเปล่า
ร่างกายจะใช้พลังงานที่ผมกินไปหรือจะไปเอาไขมันในร่างกายหรือกล้ามเนื้อของผมมาใช้

ชอบคุณครับ

จากคุณ : ฝนตกหมูสไลด์
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 55 13:34:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com