Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เข่าขวาเริ่มมีอาการ ..."ขัด" มาซักพัก + เริ่มรู้สึก "ปวด" ในวันนี้ ติดต่อทีมงาน

จะทำไวดีค่ะ
เราอายุ 37
ชอบนั่งขัดสมาธิตอลดเวลา (สะกดผิดขออภัยนะคะ)
ช้างซ้ายรู้สึกว่ายังปกติดีอยู่่

เมื่อก่อนเพิ่มรู้ว่าเป็น เสลานั้นขัดสมาธิไว้แล้วจะยืนจะพยายามค่อยๆลุก

วันก่อนลืม ---> ลุกพรวดาขึ้นมาเลย ---> รู้สึกเจ็บมากกว่าเดิมตั้งแต่ตอนนั้น

วันนี้เป็นวันแรกที่รู้สึก "ปวดและเจ็บ"  แต่ก็ไม่หนักนักมากนะคะ ยังพอเดินได้ค่อนข้างปกติ

อยากให้หมอหรือผู้รู้ ผู้ทีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

เราอายุ 37 ปี ไม่มีลูก ชอบเล่นเทนนิส แต่ไม่ได้เล่นมาก 2-3 ปีแล้วเพราะเรียนหนังสืเพิ่มเติม

อายุเท่านี้ควรทำยังไงดีกับการปวดเข่าข้างเดียวคะ

จากคุณ : thankgodifoundu
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 55 03:43:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com