Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โรงพยาบาลรัฐสมัยนี้เป็นแบบนี้หมดเลยไหม [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานผมพายายไปโรงพยาบาลมาตอนประมาณ15.30น.ก็ได้คิวที่13xเดาค่าxเอาเองนะครับน้องสาวผมก็ไปด้วย คิวต่อจากยายผม1คิวพอดีแต่แล้วผมก้ไปสะดุดตากับป้ายที่ติดหน้าห้องพยาบาลว่า อายุ70ปีขึ้นไปไม่ต้องรอคิว กว่าจะเดินเอกสาร+ตรวจยิบย่ยเสร็จก็15.50น. แต่หมอเวรต่อไปจะมา17.00น. รอไปเรื่อยๆจน17.20หมอจึงมาถึงคิวแรกๆ3คิวเรียกชื่อแต่ไม่บอกว่าคิวที่เท่าไหร่ คนปกตินี่แหละ ไม่ใช่เด้กไม่ใช่คนแก่หลังจากนั้นก็เริ่มเรียกคิวที่131จนมาถึงคิวยายผมแล้วปล่อยซักพัก หลังจากนั้นก็เรียกใครไม่รู้ลัดคิวมา ไม่บอกว่าคิวที่เท่าไหร่อีก ก็ปกติอีกนั่นแหละครับ แต่ผมรู้ชัดเพราะคิวน้องสาวผมต่อจากยายผม พอถัดไปคิวน้องสาวผมก้เรียกพร้อมบอกว่าคิวที่เท่าไหร่ชัดเจน โรงพยาบาลที่ไปคือ รพ.กาญจนดิษฐ์ อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฎร์ธานี ครับ ผมเลยอยากถามว่า
1.เวลาเข้าเวรของหมอกี่โมงแน่ครับ ที่รพ.กาญจนดิษฐ์นี่หมอเริ่มตรวจเช้า9.00กว่าๆพักเที่ยง12.00ตรงกลับจากพักเที่ยง13.00กว่าๆเลิกงาน15.00 หมอคิวถัดไปมา17.00กว่าๆ
2.ไอ้ป้ายอายุมากกว่า70ไม่ต้องรอคิวนี่ติดไว้เพื่อให้โรงพยาบาลดูดีเท่านั้นเหรอครับ พอเอาจริงๆต้องรอคิวอยุ่ดี แถมให้คนมีเส้นแซงคิวหน้าตาเฉย บอกตรงๆพฤติกรรมที่ทำนี่น่าเกลียดสุดๆเลยครับ
3.ขอบอกว่าเคยมีครั้งนึงที่ผมพายายผมไปโรงพยาบาลนี้แล้วหมอไม่ขึ้นง่ายจน17.00กว่าๆหมอยังไม่มายายผมกับตาผมบุ่นอุบอิบๆไปเรื่อยจนเกือบ18.00หมอถึงมา พอตรวจเสร็จเด็กเข็นรถเข็นใส่ชุดขาว บอกผมเบาๆว่า "ไปไกลๆTeenเลยไป" ผมมีสิทธิ์แจ้งใครได้บ้างครับถ้าเจองี้อีก
4.ห้องตรวจมี4ห้อง หมอตรวจรอบละคนเดียว แถมยังเบิกงบสร้างอะไรเพิ่มก็ไม่รู้อีก เพื่ออะไรครับ

ชอบอกตรงๆว่าผมตั้งกระทู้นี้เพราะอยากรู้+ประจาน รพ.นี้ไปด้วยครับ โดยเฉพาะ คำถามข้อ1อยากรู้มากๆ

จากคุณ : gmdungeon
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 55 10:44:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com