Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รักกันมานานมาก แล้วเค้าก็ทิ้งผมไป ติดต่อทีมงาน

ผมกับแฟนผมคบกันมานานตั้งแต่ ม.4 จนเข้ามหาลัยก็ตามมาเรียนด้วยกันจนตอนนี้เรียนจบได้2ปีแล้ว ก็คบกันเกือบๆ10ปีแล้วหละ เรียกได้ว่ามีความสุขมาก เราผ่านอะไรมาด้วยกันมากมายทั้งเศร้า สนุก อดก็อดด้วยกัน มีก็มีด้วยกัน ไปไหนก็ไปด้วยกัน อะไรผมให้ได้ก็ให้เธอหมด อะไรที่ผมทำได้ผมทำทุกอย่าง ผมอยากให้เธอมีเหมือนคนอื่น เพราะเราสองคนไม่ใช่คนรวยหรืออะไร ผมรักเธอมากและเธอก็รักผมมากเช่นกัน ผมกับทางบ้านของเธอรู้จักผมเป็นอย่างดีเข้าออกมาที่บ้านเธอมานาน เรื่องมันเกิดขึ้นคือว่าตอนแรกที่เรียนจบใหม่ผมกับเธอก็แยกออกไปเธอไปทำงานที่เชียงใหม่คนเดียวก็ไม่มีปัญหาอะไรผมก็ไปหาเธอบ่อยๆจนผ่านไป1ปีเธอกลับมาทำงานที่บ้าน ตัวผมก็ไปหาเธอและเธอก็มาหาผมบ่อยๆเช่นกันเรียกได้ว่าไปมาหาสู่กันอยู่ตลอด จนมาเมื่อไม่นานมานี้ที่ทำงานของเธอมีพนักงานเข้ามาใหม่ตอนนั้นผมรู้เท่านั้น ก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะเธอบอกผมเฉยๆ แต่ได้สักเดือนเธอก็โทรมาขอเลิกกับผม เธอบอกว่าเธอชอบคนนั้นมาก ผมก็เลยขอให้เห็นแก่ความรักของเราเถอะเราคบกันมา10ปีแล้วนะ เธอก็ร้องไห้แต่ก็ยังขอเลิกกับผมอยู่ดีผมจึงยอมให้เธอไป แต่พอวางสายได้สักแปปเธอก็โทรมาขอโทร ผมก็ดีใจนะที่เธอเลือกผม ผมจึงพูดทุกอย่างเพื่อให้เธอกลับมา สุดท้ายเธอก็บอกว่ามาหาเค้าได้ไหมพรุ้งนี้ผมจึงรีบไปหาเธอและรับตัวเธอมาอยู่กับผมได้สักหลายวันอยู่ก่อนที่เธอจะกลับไปทำงานเหมือนเดิม เราได้คุยเรื่องต่างๆที่เราเคยฝันและสัญญาว่าจะทำด้วยกันและสัญญากับเธอว่าสิ้นเดือนจะไปใส่แหวนให้เธอ เธอบอกว่าเธอจะอยู่กับผมเธอรู้แล้วว่าเธอรักใคร สักพักก็มีเบอของผู้ชายอีกคนยิงเข้ามาเบอร์เธอ ผมเลยบอกแฟนผมไปว่าจะจะโทรกลับไปคุยเลยไหมเธอก็ไม่ปฏิเสธอะไร ผมก็เลยเฉยๆไปไม่ได้โทรไม่ได้อะไรเพราะเธอบอกว่าบอกอีกคนไปแล้วว่าเลือกผม ผมดีใจมาก แล้วหลายวันต่อมาเธอก็กลับไปทำงานที่เดิม หลังจากนั้นเธอก็โทรหาผมทุกวันเหมือนเดิมเป็นปกติ จนเธอขอผมไปเที่ยวผมก็ให้ไปนะแต่ออกแนวบ่นๆเธอหน่อยจนสุดท้ายเธอก็ขอเลิกผมอีกผมก็ง้ออยู่2วันเธอจึงกลับมา และเราก็โทรคุยกันปกติคุยกันเรื่องจะไปอยู่ด้วยกันจะหมั้นกันทุกเรื่องหละเหมือนที่เธอบอกผม ผมก็คุยอยู่หลายวันจนสุดท้ายใกล้วันที่ผมจะใส่แหวนให้เธอ ผมตัดสินใจถามไปว่าทำไมช่วงนี้คุยกันทำไมต้องพูดเหมือนลำคานเค้าด้วยหละไม่รักเค้าแล้วหรอ เธอบอกว่าเอาจริงๆนะไม่รู้สิเธอก็ไม่รู้เหมือนกัน เธอขอเวลา3วัน ผมตกใจมากผมไม่รู้จะทำไงจึงตอบตกลงไป แต่ไม่ทันจะ3วันหรอกอีกวันรุ่งขึ้นเธอก็เอาสถานะเฟรสบุ๊คออกเป็นโสด ผมจึงรีบโทรไปหาเธอ เธอบอกว่าเธอทำขนาดนี้ยังไม่รู้อีกหรอผมบอกผมจะไปได้ไหมเธอบอกว่า อย่าเพิ่งมาเลยแต่ตอนนั้นผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วผมตัดสินใจไปหาเธอที่บ้านกว่าจะไปถึงก็เที่ยงคืนแล้ว คำแรกที่เธอเจอหน้าผมเธอบอกว่ามาทำไมเธอบอกแล้วว่าอย่ามา แต่พ่อแม่ของเธอก็บอกให้ผมเข้ามาก่อนเรื่องนีจึงใหญ่โตเพราะพ่อแม่ของเธอก็เพิ่งรู้วันนั้นเองว่าเธอขอเลิกกับผมเพราะเธอมีอีกคน พ่อแม่ของเธอก็ช่วยพูดด้วยนะ แต่เหมือนว่าจะไม่มีอะไรดีขึ้น ผมโมโหมากจึงเอามือถือแฟนผมไปโทรหาผู้ชายอีกคนนึงผมถามว่าทำไมมายุ่งกับแฟนผมทั้งๆที่รู้ว่าเธอก็มีแฟนอยู่แล้วได้คำตอบมาว่าผมก็รักน้องเค้าเหมือนกันผมเสียใจที่ทำให้เป็นแบบนี้ผมจะยอมถอยให้คุณ แต่ถ้าน้องเขาเลือกผมอันนี้มันก็ช่วยไม่ได้นะ ผมโกรธมากที่ได้คำตอบกากๆแบบนี้รักแล้วจะต้องมาแย่งแฟนคนอื่นด้วยหรอเป็นผู้ชายแบบไหนเนี่ย เพราะตอนนี้แฟนผมก็เลือกที่จะไปอยู่แล้วนิ ผมจึงขอนอนบ้านเธอวันสองวันเผื่ออะไรๆจะดีขึ้นแต่เหมือนเมื่อเราพูดเรื่องเก่าๆไปเธอก็จะร้องไห้และบอกว่าอย่าพูดได้ไหมๆ จนสุดท้ายผมว่าผมควรถอยออกมาดีกว่า ผมจึงบอกพ่อกับแม่เธอว่าผมกลับแล้วดีกว่าครับ พ่อกับแม่เธอก็เข้าใจผมนะเพราะเราคบกับมานานไปไหนก็ไปด้วยกัน พ่อแม่เธอบอกว่าทนเอาหน่อยถ้าคนคู่กันจริงๆยังไงๆก็ต้องคู่กันให้เวลาเธอหน่อย เผื่อสักวันเธอคิดได้ก็จะกลับมาหาเองและถามว่าถึงเวลานั้นผมจะรับได้ไหม ผมตอบออกไปเลยนะว่าผมรักเธอมากผมรับได้ ตอนนี้ผมมองข้ามจุดนั้นไปแล้ว ผมรักลูกของแม่จริงๆครับแม่สักวันผมจะมาขอแต่งนะครับ แม่ของเธอก็โอเค แต่ตอนนี้ต้องปล่อยเธอไปก่อนเพราะใครพูดก็ไม่ฟังแล้วตอนนี้ ผมจึงขอคุยกับเธอและบอกเธอวว่าพรุ้งนี้จะไม่เค้าแล้วนะ เธอก็น้ำตาซึม ถ้าคนนั้นไม่ใช่หรือไม่รักก็กลับมาหาผมนะ เธอก็ตอบว่าอืมรู้แล้ว หลายวันตอมาผมโทรหาเธอเธอก็ว่าผมอย่าโทรหาพ่อแม่เธอบ่อยเธอว่าเธอจะได้ไปเริ่มต้นใหม่สักทีและอย่าพยายามพูดให้เธอสับสนอีกเลย ต่อมาผมก็กลับก็ได้แต่ส่งข้อความไปหาเธอบ้างว่าเป็นห่วงและยังรักเธออยู่จนมาเมื่อวานก่อนเธอก็ส่งกลับมาว่าเธอสบายดี ให้ผมดูแลตัวเองด้วยหละ ผมจึงตัดสินใจโทรไปอีกครั้งเธอบอกว่ายังเธอก็ไม่กลับไป ผมบอกว่าป่าวโทรมาถามเฉยๆว่าเป็นยังไงบ้างสบายดีไหมและคนนั้นดูแลดีหรือป่าวเธอบอกว่าก็ดี ผมเจ็บมากที่ถามคำนี้ทั้งๆที่คนๆนั้นน่าจะเป็นผม และผมก็บอกว่ายังไงก็รออยู่เสมอนะ เธอบอกว่าเธออยากให้ผมเจอคนดีๆ เธอเป็นคนที่ทิ้งผมมาเธอคงไม่บอกให้ผมรอหรอก แต่ผมก็ยืนยันคำเดิมว่าจะรอ เธอก็ว่าอืมรู้แล้ว ถ้ามันไม่ใช่เธอจะบอกผมคนแรกเลย หลังจากนั้นผมก็โทรถามเพื่อนเธอว่ารู้แล้วใช่ไหมว่าเลิกกันแล้วเพื่อนเธอก็ว่าเพิ่งรู้เมื่อวานเนี่ยตกใจเหมือนกันแฟนผมเป็นคนโทรไปบอก เพื่อนผมถามว่าเลิกกันทำไมแฟนผมบอกว่าแล้สวจะเล่าให้ฟัง เพราะว่าเราคบกันมานานจนจะหมั้นจะแต่งอยู่แล้วงงเหมือนกัน ได้ข่าวว่าจะชวนไปเที่ยวประมานผับอะไรงี้ ผมก็เลยบอกว่าช่วยคุยๆให้หน่อยเน้อยังงัยก็เพื่อนกัน เพื่อนผมก็อืมแล้วจะลองถามลองคุยให้ว่าอะไรเป็นยังไงตอนนี้ผมก็ยังรออยู่ว่ามันอะไรแน่ทำไมเธอถึงเลิกกับผมง่ายดายเหลือเกินทั้งที่รักกันมากขนาดนั้น ผมงงมาก เธออาจจะหลงอีกคน หรืออาจจะรู้สึกผิดกับผม หรือผมไม่ดี ผมไม่รู้เลย ตอนนี้ผ่านมา2อาทิตย์แล้วผมเจ็บมากินไม่ได้นอนไม่หลับ ผมรักเธอมากเรียกได้ว่ามันไม่น่ามีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นแล้วจนผมฝากชีวิตกับไปแล้วผมจะไม่มีใครอีกแล้ว ผมว่ากว่าผมจะดีขึ้นคงใช่เวลานานมากกก...... แต่ถึงยังไงผมก็ยังหวังให้เธอกลับมาผมอยู่พราะผมรักเธอจริงๆและเธอเป็นคนดีมากดีมากจริงๆไม่เคยทิ้งผมเลยเป็นคนที่ให้กำลังใจและห่วงผมมากใครก็มายุ่งกับผมไม่ได้ จนมีผู้ชายคนนี้เข้ามานี้แหละครับ มาละบายครับมันอึดอัดมากครับจนวันๆทำอะไรไม่ได้เลย

จากคุณ : Tui puccajung3
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 55 13:01:17 A:180.183.156.102 X: TicketID:366760

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com