Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่เป็นข้อเข่าเสื่อหนัก กระดูกสันหลังก็เสื่อม หาหมอที่ไหนดี แม่อยู่อ. แม่สอดค่ะ ติดต่อทีมงาน

แม่เป็นโรคข้อเข่าเสื่อมค่ะ น้ำหนักเยอะด้วย แม่หนักประมาณ 95 กิโลเมื่อก่อน 105 กิโล แม่เป็นเข่าเสื่อมมาหลายปี ปวดมากๆก็ไปฉีดยาที่คลีนิคครั้งนึงก็หายได้อาทิตย์นึง ก็ไปอีก ฉีดเข้าข้อน่ะค่ะ และแม่ยังเป็นไทรอยด์เป็นพิษด้วยน่ะค่ะ แม่เดินไม่ค่อยตรงมาสักสองสามปีแล้ว คือเดินเอียงไปเอียงมา เพราะขาเจ็บ เดินไปไหนได้สักหน่อยก็ต้องหาที่นั่งแล้ว แม่อายุ 63 เองค่ะ แต่สภาพและสุขภาพแม่เหมือน คนอายุเจ็ดสิบกว่าๆงั้นแหละ ตอนนี้แม่อยากเข้ามารักษาที่ รพ. รามาในกรุงเทพฯ แต่ก็กลัวว่าเงินค่ารักษาจะไม่ไหวกลัวแพง ที่ รพ. อ.แม่สอดนั้นคนไข้เยอะมากๆไปหาหมอต้องไปเอาคิวตอนตีห้า แย่งกันเข้าคิวกว่าจะพบหมอได้ก็เที่ยงค่ะ หมอมีไม่พอกะคนไข้ ไปหาหมอก็ได้แต่ยามากินบันเทาไปวันๆ บางวันแม่จะปวดเข่ามากๆถึงกะนอนครวญครางทั้งคืน อันนี้พ่อบอกเรา เราอยู่ชลบุรีค่ะไม่ได้อยู่กะท่าน ช่วงนี้แม่เป็นบ่อยๆขึ้นเรื่อยๆ เราอยากรู้จังว่าจะพาแม่ไปหาหมอที่ไหนดี อยากช่วยแม่ค่ะ สงสารท่านเหลือเกินไม่รู้จะทำยังไงดี มีคุณหมอใจดีท่านไหนทราบวิธีการรักษาช่วยกรุณาบอกด้วยจะขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ และแถวชลบุรีมี รพ. ที่เก่งด้านกระดูกมั้ยคะ เอาแบบราคาชาวบ้านนะคะ ไม่เอาเอกชนเราไม่มีเงินมากมายหรอกค่ะ ใครรู้ขอหลังไมค์เราด้วยนะคะ ไม่เอามาขายยา กะอาหารเสริมนะคะ ขอกราบล่ะค่ะ ขอแบบที่เป็นหมอ หรือผู้ที่เป็นแล้วรักษาหายมาแนะนำจะดีกว่านะคะ ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 55 16:37:16

จากคุณ : PAKUNGKUB
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 55 16:36:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com