Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตถามความเห็นคุณหมอเกี่ยวกับยา phytoplex gpo สูตรตำรับหมอสมหมายหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีหาอ่านในอินเตอร์เนตเกี่ยวกับผลการวิจัยตำรับนี้แล้วไม่ค่อยเข้าใจครับ แต่มีความสนใจจะซื้อให้แฟนทานครับ ปัจจุบันแฟนเป็นมะเร็งเต้านมครับขนาด1.5cm ผ่าออกไปแล้ว และได้เลาะต่อมน้ำเหลืองบริเวณรักแร้ออกด้วยเนื่องจากเชื้อแพร่ไป3ต่อม คุณหมอรณรัฐ ที่รามาเป็นหมอที่ดูแลแจ้งว่าเป็นระยะ2 ตรวจสอบจากชิ้นเนื้อพบว่าไวต่อฮอร์โมน 70% และการขยายตัวต่ำ5% อันนี้ฟังจากที่คนไข้คุยกับหมอและเล่าให้ฟังและไม่พบการกระจายเข้าปอดและกระดูกครับถึง ณ ตอนนี้คีโมไป2ครั้งแล้วครับ พอดีเพื่อนแฟนเอาหนังสือของหมอสมหมายมาให้อ่านทำให้แฟนเกิดอาการเครียดขึ้นมาอีกครั้ง เครียดครั้งแรกคือรู้ว่าเป็นมะเร็ง ในหนังสือก็ประมาณว่ามารักษาแล้วหายไม่ต้องคีโม หรือไม่กลับมาเป็นซ้ำ และค่อนข้างจะชี้ให้เห็นถึงความไม่ประสบความสำเร็จของการรักษาแผนปัจจุบัน แต่ผมไม่คิดจะพาแฟนไปหาคุณหมอสมหมายผมอยากรักษาทางหลักให้เต็มที่ก่อนแล้วไม่สำเร็จยังไงค่อยว่ากันไป เห็นว่าphytoplex เนี้ยเป็นadjuvant therapy ช่วยให้ความเห็นหน่อยครับว่าผมสมควรซื้อมาให้แฟนทานร่วมกับการรักษาไปด้วยมั้ยครับ เผื่อแฟนได้สบายใจด้วย หรืออยากให้ช่วยแชร์ประสบการณ์ของคนไข้ที่ใช้ตัวphytoplexนี้ด้วยครับว่าเกิดผลดีหรือเสียอย่างไรบ้าง ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

จากคุณ : chachachaa_dkll
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 55 22:50:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com