Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามประเด็นคดี ยายฆ่าน้องเบิร์ดครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมดูจากในข่าวระบุว่า
"แพทย์รพ.จุฬาฯได้ระบุชัดเจนว่าถูกทำร้าย  เนื่องจากฐานกะโหลกร้าว เลือดออกในสมอง คอด้านซ้ายมีร่องรอยการถูกของแข็งตี มีรอยฟกช้ำ เลือดคลั่งที่สมอง จนทำให้เสียชีวิต"
น้องเบิร์ดอายุ 13 ปี
ยายอายุ 55 ปี

ผมมีประเด็นสงสัยครับ แต่ผมไม่มีความรู้ทางการแพทย์จึงรบกวนขอตั้งกระทู้ในห้องนี้นะครับ
1.การถูกทำร้ายในกรณีคล้ายๆน้องเบิร์ดนั้น โดยปกติ จะต้องเกิดจากการตี จำนวนกี่ครั้งครับ และน้ำหนักของการตีจะประมาณไหน
2.โดยสุขภาพของหญิงอายุ 55 สามารถใชิแรงตี ได้ถึงขนาดเสียชีวิตเลยเหรอครับ
3.เหตุใดยายถึงไม่มีร่องรอยต่อสู้ เช่นโดนข่วน โดนตบ ตาเขียว
4.เคยมีประวัติของผู้เสียชีวิตที่ถูกคนอายุ 55 ทำร้ายร่างกายเด็กอายุ 13 ไหมครับ
5.ผมสงสัยประเด็นว่า จากลักษณะของยายอายุ 55 ต่อสู้กับหลานอายุ 13 ผมลองนึกภาพตัวเองตอนอายุ 13 ยายผมก็50 กว่า ผมคิดว่าในตอนนั้น ยายสู้ผมไม่ได้แน่ๆ เพราะยายให้นวก่อนนอน บีบหน่อยเดียวยังบอกเจ็บเลย
6.ถ้ายายฆ่าหลานในห้องจริง ห้องข้างๆต้องได้ยินเสียงแน่นอน และที่อพาตเม้นเพื่อนผมเวลาคนทะเลาะกันห้องหนึ่ง แต่เสียงจะดังไปทั้งตึกเลย ซึ่งหากเป็นเช่นนั้นจริง คงต้องได้ยินเสียงหลานตะโกนพูดถึงยาย
7.มีคนอื่นร่วมกับยายหรือเปล่า
8.ยายรับแทนใครหรือเปล่า หรือว่าพวกยาบ้ามาขู่ให้ยายรับ

สงสัยเล่นๆเฉยๆ ไร้สาระครับ คดีฆ่าคนตายมีโทษเกิน 3 ปี ยังไงก็ต้องสืบพยานอยู่แล้ว
ซึ่งบอกตรงๆ ผมยังสงสัยในเรื่องพละกำลัง และการต่อสู้ครับ นึกอะไรก็พิมพ์เลย หากผิดพลาดหรือไม่เหมาะสมขออภัยด้วยครับ

ขอเป็นกำลังใจให้คุณแม่น้องเบ์ร์ดนะครับ

จากคุณ : คนไม่พิเศษ "ซาคุ"
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 55 20:05:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com